Nijisikie vizuri kusikia hivyo hilo ni jema vema ni kila wakati kama nilivyosema hapo awali nilifurahi waliponiambia twendeni katika nyumba ya Bwana ninaamini Daudi ndiye aliyetoa tamshi hilo wakati mmoja, na tuende nyumbani kwa Bwana sijui mahali popote pazuri zaidi kuwepo nawe je kuliko katika nyumba ya Bwana sasa usiku wa leo tuna marafiki hapa ambao wametoka mbali sana huko Georgia, labda wataondoka kwa magari baada baada ya chakula cha mchana usiku wa leo na halafu tutaninii. Wengine wao wanatoka mbali sana, natumai mtabaki. Basi mumekaribishwa katika vyumba tulivyo navyo. Halafu Jumatano usiku tutaendelea na hili hili somo, halafu Bwana akipenda Jumapili ijayo tena na halafu Chatakwa utaanza tarehe sita. Kwa hiyo nyote ambao mmeshaipanga likizo yenu, tunatarajia wakati mzuri sana huko Chatakwa. Huko ndiko sisi kwa kawaida huwa na wakati mzuri sana, si makundi makubwa sana. Wakati mwingine sisi hufikia, itachukua kufikia yapata, nadhani tungeweza kuingiza watu elfu kumi mle ndani kwa urahisi, lakini kwa kawaida, mwaka uliopita nafikiri tulikuwa nayapata watu elfu saba kitu kama hicho. Palikuwa pamejaa watu, lakini kuna nafasi kubwa ya kusimama na viti ambavyo wangeweza kuviweka kila mahali kando kando. Na kwa hivyo tunautazamia huo nasi tunafuraha kuona wengi wa ndugu zetu wahubiri humu. Siwezi kamwe kukumbuka jina lake hapa, yule mmishinari ndugu Humes na dada Humes, huyo ni wewe unayeketi papa hapa na watoto, tunafurahi kuwa pamoja nao. Mmishinari wengine ndugu Pat, ndugu Dalton na lo no, wengi sana tu ndugu bila na nimemwona ndugu Colin muda mfupi tu uliopita, na lo, kwa namna fulani ingekuwa vigumu kuwataja wote, lakini tunafuraha sana kuwa nanyi katika nyumba ya Bwana usiku wa leo. Huyu ndugu Neville ambaye ni mtu wa thamani, aketie ya nyuma yangu hapa ili kuomba pamoja nami huku tunapoenda kufundisha neno. Charlie, nafurahi kukuona. Mm-hmm. na dada Neli hapa usiku wa leo hao watoto wadogo, hii ni na kufundisha Biblia kwa kawaida ni nini sana. Ndugu Welch, mimi tu nilikuwa ninakutafuta na kuona umeketi huko nyuma. Sasa kufundisha Biblia kwa kawaida ni hatari kidogo kidogo, mwajua, ni kama kutembea juu ya barafu nyembamba kama tusemavyo lakini tunajisikia tu ya kwamba labda hapa tulipofikia time, na wakati huu ingefaa kwa namna fulani kulileta kanisa kwenye kile ninachowazia kufikia ufahamu mkamilifu, uh, mahali petu kuhusu kile tulicho katika Kristo Yesu and, na wakati mwingine nafikiri kwamba kuhubiri ni jambo zuri sana Bieler, bali naamini wakati mwingine ndugu bila kwamba kufundisha kunapita jambo hilo kwa namna fulani, hasa kwa kanisa sasa Kwa kawaida kuhubiri humnasa mwenye dhambi, kunamleta chini ya hukumu kwa neno, bali kufundisha humweka mtu mahali pake, kile alicho. And, <coughs> Nasi kamwe hatuwezi kuwa na imani sawasawa mpaka tujue mahali petu, kwamba sisi ni akina nani. Sasa kama Marekani, nchi hii nzuri hapa, ilinituma Urusi kama balozi wa taifa hili huko Urusi, then basi kama wao wamenituma urusi kirasmi, uwezo wote iliyo nao Marekani huko nyuma yangu, neno langu right, ni kama tu la Marekani kama nimetambuliwa kama balozi. Ndipo basi, kama Mungu ametutuma kuwa mabalozi wake, uwezo wote ulio mbinguni all yeah yote yaliyo Mungu malaika wake wote na uwezo wake wote unasimama nyuma ya maneno yetu, kama sisi ni wajumbe waliotawazwa vizuri na kutumwa kwa watu, inambidi Mungu kuheshimu But neno, kwa kuwa yeye ameandika kwa uchaji sana That you bind on earth, that kwamba bind lolote in mlifungalo duniani hilo nitalifunga whatever mbinguni lolote mtakalofungua duniani hilo nitalifungua mbinguni. give unto thee the keys to the nami ninawapa ninyi funguo, oh, za ufalme. Ahadi kubwa jinsi gani yeye alilolipa kanisa nami baada ya hivi majuzi, wengi wenu nadhani walikuwa hapa asubuhi ya leo kusikiliza kama nilivyojaribu kwa njia yangu nyenyekevu rahisi kuelezea li, lile ono nililoona la mbinguni. Bila no shaka nisingejaribu kamwe kutilia shaka jambo lolote, mtu yeyote alilowahi kuniambia kwamba Mungu, Mungu aliwaambia, aliwaambia, ningeamini jambo hilo hata ingawa sikuliona katika maandiko. Uh, bado ningalitaka kuamini neno la ndugu huyo, huenda ningedumu tu na Biblia be, bali hata hivyo ningeamini kwamba labda ndugu alilielewa vibaya kwa njia fulani, kwamba huenda ikawa alitatizika kidogo. Na hata hivyo ningeliamini yeye yeye kuwa ni ndugu yangu, na kama kuna jambo linalochoma moyoni mwangu nami natumainia halitaondoka katika miaka yangu ijayo, kwamba sitasahau kamwe jambo lililotukia siku ya Jumapili iliyopita, yapata juma moja, limenifanyia jambo fulani ambalo limebadilisha maisha yangu kabisa. Siogopi, ina hofu hata kidogo ya kufa no. Kifo hakitishi hata it, kidogo na ha, hakitishi you, kwako kama understood tu ungelifahamu. Sasa labda kama maybe, itakubidi kupata tukio hilo upate kujua jambo hilo, kwa sababu hakuna no njia, no njia, njia ya kulielezea. Huwezi kupata uh, maneno kwa sababu hayamo, uh, katika kamusi ya Kiingereza wala kamuchi nyingine yoyote, kwa sababu ni jambo lililo katika umilele. Hakuna jana, hakuna kesho, yote ni wakati uliopo, na si eti najisikia vizuri sana na saa moja tangu sasa sijisikii vizuri sana na saa nyingine najisikia vizuri tena ni wakati uliopo, wakati wote unaona, hakuna kikomo. Ni amani hiyo tukufu tu, kitu fulani, na hapawezi kuwepo na dhambi, hapawezi kuwepo na wivu, hapawezi kuwepo na ugonjwa. Hakuna, hakuna chochote kingeliweza kufika katika hiyo pwani ya mbinguni. Na kama naweza kuwa na majaliwa ya kusema hili ambapo, labda sina, kama sina, basi naomba Mungu anisamehe Bali kama nina hayo majaliwa na iwe kwamba Mungu aliniruhusu kutwaliwa nipate kuona jambo fulani ingerejea kwenye mbingu za kwanza. Na basi ninaamini mtu mmoja katika Biblia jina lake, naamini lilikuwa ni Paulo ambaye alitwaliwa hata mbingu za tatu kama ilikuwa yenye utukufu jinsi hii katika mbingu ya kwanza, no. Hiyo mbingu ya tatu ina mambo gani hii ajabu? Hangeweza kunena habari zake kwa miaka kumi na minne. Alisema hakujua kama alikuwa katika mwili au nje ya mwili With that... Great Apostle, not to share his..., pamoja na huyo mtume mkuu si kushiriki cheo cha, chake wala si kujaribu hata kidogo kujifanya wenyewe jinsi alivyokuwa, bali naweza kusema pamoja naye, sijui kama ilikuwa katika mwili huu au nje ya mwili. Jambo tu ni kwamba ilikuwa halisi tu kama ninavyowaangalia And I've always wondered about... na daima nimeshangaa kuhusu kama ningepitia karibu na kuona wingu dogo likielea karibu, roho fulani na kusema hao hapo, ndugu na dada wanaenda zao, huyu ni Chali na Neli. Hao hapo, ndugu na dada Spensa wanaenda kule hilo daima limeniduwaza. Kama macho yangu yamo kaburini, ya kioza, ya kivunda, kama masikio yangu hayako hapa kusikia tena, na kama damu yangu yote imerudi nao wameuhifadhi kwa dawa nao huko majini ama ardhini, na akili zangu, chembechembe zote za ubongo wangu zimeangamia, basi nawezaje kuwa chochote ila roho anayeelea huku na huko? Na jambo hilo lilinisumbua mno, jinsi nitakavyopenda kusema alo, ndugu Pat, ndo nina furaha sana kukuona, alo, ndugu Nevil, jinsi ningependa kukuona. Lakini nikawaza vema, iwapo sitakuwa na kitu cha kuonea kinywa, chochote cha kunenea kimeoza, ni vumbi, ningewezaje kusema habari yako ndugu Pat, habari yako ndugu Nevil ama kadhalika, Habari chali. Lakini sasa ninajua ya kwamba hilo ni kosa, kwa kuwa imeandikwa katika maandiko ambayo nasema hayalipingi, kwa kuwa nyumba ya maskani yetu we ya dunia hii ikiharibiwa, tunayo moja tayari inayongoja nyumba nyingine ya maskani iliyo na macho, masikio, midomo, akili, kama nyumba ya maskani iliyo ya dunia hii ikiharibiwa, ina mwili ninaoweza kugusa unaoweza kuongea. Na sasa nimekumbuka sasa hivi ya kwamba Musa alikuwa amekufa na katika kaburi lisilojulikana kwa miaka mia nane na Elisha alikuwa ameenda mbinguni miaka mia tano hapo awali, lakini kwenye ule mlima wa kugeuzwa walionekana wakizungumza na Yesu. Baada ya Samueli kufa kwa yapata miaka mitatu hadi mitano na yule mchawi wa Endori akamwita naye, akaanguka kifudifudi, kifudi, kisha akasema, umenidanganya wa kuwa wewe ni Sauli wewe mwenyewe Said akasema kwa kuwa naona miungu. Yeye alikuwa kafiri, unaona, ninaona miungu ikiinuka, naye Sauli hakuweza kumwona bado. Ndipo akasema anafananaje? nielezee alivyo. Akasema amekonda, naye ana vazi begani mwake. Akasema huyo ni Samueli nabii, mlete hapa mbele zangu. Nami nataka muone kwamba Samueli hapo amepoteza hulka yake yoyote, alikuwa angali ni nabii. Alimwambia Sauli yale hasa yangetukia siku iliyofuata kwa so you see, death does not... Hiyo mnaona kifo hakikutokomezi kabisa, tunapolia na kuomboleza na kuhuzunika kaburini hubadilisha tu makao yetu, inatutoa kutoka mahali fulani. Hata umri ni kitu gani? Kama nikiishi saa moja zaidi, itaishi zaidi ya watu wengi wenye umri wa miaka kumi na sita, itaishi zaidi ya watu wengi wenye umri wa miaka mitano. Umri si kitu. Tumewekwa tu hapa kwa kusudi fulani, kutekeleza jambo fulani. Vema. Sasa wengi wa hawa akina mama wenye nyuso nzuri walioketi hapa, baadhi yao wenye umri wa miaka sitini au sabini, wangesema, vema, nimefanya nini? Ndugu Branham, umewalea watoto wako, umefanya ulilopaswa kufanya. Labda baba fulani mzee anayeketi hapa aseme vema, nimelima mashamba, nimefanya hivi, sikuhubiri kamwe. Lakini wewe ulifanya yale tu ambayo Mungu alikutuma ukafanye. Kuna mahali kwa ajili yako. Nikizungumza na daktari mzee jana, mmoja wa madaktari rafiki zangu, rafiki wa siri, mwenye umri wa miaka themanini na kitu and his na shemeji yake wa kike yuko hapa kanisani usiku wa leo naye, amekuwa na wasiwasi kidogo kidogo tu juu yake, nami na nilienda kumwona, na mara nilipoanza kuzungumza naye akachangamka, akaniambia habari za safari ya kuwinda aliyofanya miaka mingi iliyopita huko Colorado, nchi ile ile, ile ninayowindia mimi, akiwa tu mchangamfu na mwenye furaha. Nami na nikasema, Daktari, umefanya kazi miaka mingapi? akasema ulipokuwa unanyonya na kule chini kabisa. Nikasema na mara nyingi. Akasema nimefanya kazi, nachukua gari langu la farasi, naweka matandiko juu ya farasi wangu, nikachukua mfuko mdogo na nimetembea. Nami nikasema ndiyo, kuelekea ukingoni mwa vijito saa nane usiku, ukiwa na tochi yako, ukijaribu kuipata nyumba ambamo mtoto mdogo anaumwa na tumbo au mama aliye na utungu wa kuzaa. Hiyo ni kweli. Nami nikasema, wajua daktari, ninaamini ngambo ya mstari huu hapa unaogawanya kati ya kupatikana na mauti God na kutokupatikana na mauti, Mungu ana mahali kwa ajili ya madaktari wazee waliotumika namna hiyo. Machozi makubwa yakamjia machoni mwake naye akaanza kulia. Akainua mikono yake minyonge akasema, ndugu, natumaini ndivyo ilivyo. Ng'ambo ya pili Mungu huihukumu nafsi ya mwanadamu jinsi alivyo. dipo nikampa andiko hili linaloridhisha. Mara nyingi ukijaribu kulima katika mashamba hayo yenye giza na matope usiku, huku unajaribu kumsaidia mtu fulani, labda hupati hata hela kwake. Bali right. yote ni sawa. nikasema Yesu alisema your... katika maandiko Heri wenye rehema maana watapata rehema. Na hilo ni kweli, na usiku wa leo tunataka kuliweka kanisa katika masomo haya matatu, Mungu akiruhusu, jinsi gani, atutazamie nini, kile tulicho sisi. Tutaanzia kwenye sura ya kwanza ya kitabu cha waraka wa Paulo kwa Waefeso, nasi tutachukua zile sura za kwanza tatu katika masomo yetu matatu yafuatayo. A chapter, a tukijaribu kupata sura moja kwa jioni moja tukiweza siku wa leo Jumatano morning, na Jumapili ijayo asubuhi asubuhi, Waefeso sura ya kwanza. Now, as we study together, sasa tunaposoma pamoja ningetaka kusema hili that this book of ya kwamba kitabu hiki cha Waefeso kinalingana kabisa Joshua. na kitabu cha Agano la Kale cha Yoshua. Waefeso, kitabu cha Waefeso. Sasa kumbukeni, kama ikitokea kwamba tumeenda nje kidogo na mafundisho yenu, mtusamehe tu na kuvumiliana nasi kwa muda kidogo. Kabla ya kukifungua, hebu na tumuombe yeye atusaidie. Tunapoinamisha vichwa vyetu, Bwana, tunayakaribia maandiko yako matakatifu na yaliyo wakfu, ambayo ni imara kuliko mbingu zote na nchi, kwa kuwa tunasoma katika neno hili linaloitwa Biblia ya kwamba mbingu na nchi pia zitapita, bali neno langu halitashindwa kamwe basi kwenye saa hii yenye uchaji, ambayo nimekuja kwenye mimbara hii usiku wa leo, mbele ya walionunuliwa kwa damu yako, hawa wanadamu wapenzi na wathamani, walioketi hapa usiku wa leo, wakishikilia kwenye kila tumaini dogo wawezalo kushikilia kwa ajili ya ile nuru itakayokuja, na itosheleze kabisa usiku wa leo, ili kwamba kila mwaminio hapa ataona mahali pake na kila mtu ambaye hajaja kwenye ushirika huu mkuu atakazana kwenye ufalme, Bwana, na kubisha mlangoni hata bawabu afungue mlango. Tujalie, Bwana. Tunasoma hapa ambapo Biblia hii si ya kufasiriwa apendavyo mtu fulani. Ee hey, Mungu, usiruhusu kwamba mimi mtumishi wako au mtumishi yeyote mwingine atajaribu kamwe kuweka tafsiri zao wenyewe kwenye neno. Hebu na tulisome tu na kuliamini vile lilivyoandikwa. Na zaidi sana sisi wachungaji wa makundi ya kondoo sisi wachungaji ambao siku moja tutakusanyika kule ng'ambo katika nchi ile tukufu pamoja na makundi hayo madogo, nasi tutasimama katika uwepo wa Bwana Yesu we'll Paul, na tutaona kizazi hicho kikija cha Paulo na cha Petro na cha Luka Mark, na Marko na Mathayo na hao wote them na kuwaona wakihukumiwa pale pamoja na makundi yao. Mungu jalia kwamba naweza kuweka vito milioni kumi miguuni pako huku nikitambaa kwa unyenyekevu kuja na kuweka mikono yangu juu ya miguu yako ya thamani na kusema Bwana, hao ni wako. Ee hey, Mungu, tujaze upya kwa roho wako na kwa upendo wako na wema wako. Na we, tujalie kama yule mshairi alivyoeleza katika ule wimbo miaka mingi iliyopita: mpenzi mwanakondoa anayekufa, damu yako ya thamani daima haitapoteza nguvu zake hata kanisa lote lililokombolewa la Mungu limeokolewa lisitende dhambi tena. Na tangu wakati huo, kwa imani, ilipoona kile kijito kilichobubujika kutoka kwenye jeraha lako, upendo wa ukombozi ndio umekuwa wimbo wangu na utakuwa hivyo hata nitakapokufa. Basi katika wimbo ulio bora na mtamu, anaendelea kusema itaimba nguvu zako za kuokoa. Wakati maskini ulimi huu wenye kitembe na kigugumizi utakaponyamaza kaburini, ndipo kaburi alishikilii kifo chochote. Kwa watoto wako ni mahali tu pa kupumzikia ama mahali pa kujificha, ambapo huu uharibikao utavaa kutokuharibika. Tujalie usiku wa leo kuona jambo hili Bwana dhahiri kama tulivyopewa katika neno. Tupe ufahamu na utuweke Bwana katika mahali petu pa kazi, ili tutumike kwa uaminifu hata utakapokuja wewe. We tunaomba haya katika jina la Yesu, na kwa ajili yake, amina. The book of Ephesians, as I was just saying, sasa kitabu cha Efeso kama, yeah, tu nilivyokuwa nikisema, mimi kwa maoni yangu, ni moja ya vitabu muhimu sana vya Agano Jipya. Kinatuachia mahali ambapo Ukalvini unaegemea katika tawi moja na Uarmenia unaegemea kwenye tawi hilo lingine lakini kitabu cha Waefeso kinayavuta yote pamoja na kuliweka kanisa mahali pake. Sasa nimekifananisha na Yoshua. Kama ulitambua Israel, Israeli walipandishwa kutoka Misri na kuna hatua tatu za safari yao. Hatua moja ilikuwa kutoka Misri, hatua ya pili ilikuwa jangwani, na hatua iliyofuatia ilikuwa Kanaani. Now, Canaan does not represent the age of the millennium. Sasa Kanaani haiwakilishi ule wakati wa utawala wa miaka elfu, inawakilisha tu wakati wa mshindi, majira ya kushinda, kwa sababu katika Kanaani waliua na kuchoma moto na kuiteka miji, na hakutakuwako na kifo katika ule utawala wa miaka elfu lakini jambo lingine ambalo hilo linafanya linaleta kuhesabiwa haki kwa imani, baada ya wao kumwamini Musa na wakatoka Misri, utakaswa kule kufuata chini ya ile nguzo ya moto na upatanisho wa yule mwanakondoo wa sadaka kule jangwani then... na kisha kuingia katika nchi iliyokwisha ahidiwa. Sasa ni nchi gani iliyoahidiwa mwaminio wa agano jipya? Ahadi ni roho Mtakatifu. Hata itakuwa katika siku za mwisho, Yoeli mbili 28, na ya kwamba nitamwaga roho yangu juu ya wote wenye mwili wana wenu na binti zenu watatabiri, na juu ya watumishi wangu wa kike na wajakazi wangu nitamwaga Roho yangu nao watatabiri. Nitaonyesha maajabu katika mbingu juu na katika nchi nguzo, za moto na moshi na mvuke. Naye Petro akasema kwenye siku ya Pentekoste baada ya kuchukua somo lake na kuhubiri kubuni, kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo mpate ondoleo, to remit, to forgive, kuondoa usamehe, kuondolea mbali makosa yote ya huko nyuma. Je, yeah, mlitambua Yoshua, kabla wao hawajavuka Yordani, Yoshua really alisema, vijeni katikati ya kambi, mkafue nguo zenu na kila mmoja wenu ajitakase Days, you'll see the glory of God. Na mtu yeyote asimkaribie mkewe wa kuwa mnamo a, siku tatu mtaona utukufu wa Mungu. Unaona, ni tendo la kujitayarisha kuirithi ile ahadi. Sasa ahadi kwa Israeli ilikuwa Mungu alimpa Ibrahimu ahadi ya ile nchi ya Palestina, na ilipaswa kuwa mali yao milele na walipaswa daima kudumu katika nchi hii. Sasa wao walipitia hatua tatu kuingia katika nchi hii ya ahadi. Sasa angalia, jambo hili limeonyeshwa kwa mfano kamili katika Agano Jipya. Sasa jambo hili, kama nilivyokwisha kusema, linapingana na baadhi ya mawazo yenu. Baadhi yenu enyi wanadharai wa thamani Church of God of God, so na kadhalika, msiache liwaudhi bali liangalieni tu kwa makini na mwangalie mifano yake. Tazameni muone kama kila mahali hapatimiliki kikamilifu kabisa, kulikuwepo na hatua tatu za ile safari, na kuna hatua tatu za safari hii, kwa kuwa tunahesabiwa haki kwa imani, tukimwamini Bwana Yesu Kristo, tukiiacha nchi ya Misri tukatoka Sanctified to the offering of his blood. Na kisha tunatakaswa kwa toleo la damu yake tukaoshwa na dhambi zetu, ndipo tunakuwa wasafiri na wageni, tukikiri kwamba tunaitafuta nchi mji ujao ama ahadi. Ndivyo ilivyokuwa kwa Israeli jangwani. Not wageni, hawana mahali park, pa kupumzika wakisafiri usiku baada ya usiku, wakiifuata ile nguzo ya moto land, lakini hatimaye wakaifikia ile nchi ya ahadi ambamo walikaa hapo. Ndipo mwaminio ajapo yeye kwanza hufikia, ambapo anatambua kwamba ni mwenye dhambi, ndipo anatenganishwa by water, kwa maji kusafishwa kwa maji kwa damu na, au word, kusafishwa writer, kwa maji katika neno hasa akimwamini Bwana Yesu Kristo. Ndipo akiisha kuhesabiwa haki kwa imani anakuwa mshiriki na ana amani na Mungu kwa njia ya Kristo, amebatizwa katika jina la Yesu Kristo kumwingiza katika safari the kunalipata kuingia safarini, ndipo anakuwa mgeni na msafiri yuko safarini akielekea wapi? Ahadi aliyotoa Mungu. Israeli walikuwa journey. Bado hawajaipokea ili ahadi, bali walikuwa safarini mwao, na bila kuinua, tafadhali mwelewe hapo, ndipo ninyi wanazarayo wa Pilgrim na wa Holiness mlipoangukia kadhalika, kwa sababu Israeli walipofika mahali paitwapo Kadeshi Banea, wakati wale wapelelezi walipovuka kule na kusema nchi hiyo ni nzuri sana, lakini baadhi yao walirudi wakasema, hatuwezi kuitwaa kwa sababu miji hiyo inakuta na kadhalika, bali Yoshua na Kalebu wakajitokeza wakasema, tunaweza kuitwaa bila shaka, kwa sababu ya matamshi yao ambayo tayari yameandikwa na kutiwa sahihi. Wao waliamini katika kazi mbili za neema, kuhesabiwa haki na kutakaswa, wala hawangeweza kupiga hatua zaidi. Basi sikilizeni, kizazi hicho chote kiliangamia jangwani ila wale wawili walioingia katika nchi ya ahadi, na wakaleta ushuhuda kwamba ilikuwa ni nchi nzuri, nasi tulikuwa tunaweza kuitwaa bila shaka, kwa sababu ilikuwa ni ahadi ya Mungu. Ndipo badala ya watu kusonga mbele, kumpokea Roho Mtakatifu, kunena kwa lugha, kupokea nguvu za Mungu, ubatizo wa Roho Mtakatifu, ishara, maajabu, miujiza walijisikia ya kwamba itayavunja mapokeo yao ya mafundisho, na ilikuwaje kwake, wakaangamia nchini right. Hiyo ni kweli, bali walio waumini hawa kina Kalebu na Yoshua waliokuwa wanaelekea kwenye ahadi, walisonga mbele kuingia kwenye nchi hiyo well, wakaitoa hiyo nchi na wakakaa humo nchini kama miliki yao. Nasi kamwe hatukomei kwenye kuhesabiwa haki, kutakaswa, na tupige hatua hadi kufikia ubatizo wa Roho Mtakatifu. Tusikome kwenye kumwamini Bwana Yesu, kubatizwa, tusikome eti kwa sababu yeye alitusafisha na maisha ya dhambi, lakini sasa tulikaza mwendo kufikia mahali fulani, kufikia ahadi ya ubatizo wa Roho Mtakatifu. Peter kwa kuwa Petro alisema kwenye siku ya Pentekoste, kwa kuwa ahadi hii ni kwa ajili yenu na kwa watoto wenu na kwa wote walio mbali na kwa wote watakaoitwa na Bwana Mungu wetu wamjie. So, like kwa hiyo Waefeso hapa inatuweka kama Yoshua Joshua, mahali petu. Unaona, Yoshua baada ya kuivuka nchi na kuitoa nchi, ndipo akaigawanya nchi. Efraimu hapa, Manase hapa, na huyu hapa Gadi hapa, Benyamini hapa, akaigawanya nchi. Basi tazama, ndoo hili linachoma tu mioyo yetu. Kila mmoja wa hao mama wa Kiebrania wakiwazaa hao watoto alitaja hasa mahali pale katika utungu wake wa kuzaa ambapo wao watawekwa katika nchi hiyo ya ahadi doo no, ni somo kubwa sana. Laiti tungaliliingilia kindani, jambo ambalo lingechukua masaa kadha wa kadha. Siku moja tutakapolimaliza kanisa letu, ningetaka tu kuja na kuchukua mwezi mzima au miwili, nikae tu moja kwa moja katika hilo. Tazama wakati hao kila mmoja wa hao akina mama alipoita kwa sauti Efraimu labor, wakati alipokuwa katika utungu wa kuzaa alimweka mahali pake ambapo miguu yake ilikuwa imewekwa kwenye mafuta, exactly mahali hasa alipokuwa kila mmoja wao and Joshua, not knowing this. Naye Yoshua, bila kujua jambo hili, ila kwa uvuvio, akiongozwa na Roho Mtakatifu, baada ya kuwa katika nchi ya ahadi, alimpa kila mmoja ahadi yake ile hasa Roho Mtakatifu aliahidi katika kuzaliwa kule nyuma, jinsi ambavyo Mungu ameweka wengine kanisani kwa utungu wa kuzaa. O no, unakuwa wakutisha sana wakati mwingine wakati kanisa linapougua katika mateso ya ulimwengu wa nje, ukimwamini Bwana Yesu kwamba ile ahadi ya Roho Mtakatifu ni halisi tu kwetu kama ilivyokuwa kwa Pentekoste, jinsi wanavyougua na kulia katika utungu wao wa kuzaa, bali wanapozaliwa na kuzaliwa mahali pao katika ufalme wa Mungu, Ndipo Roho Mtakatifu ameweka kanisani talks, wengine mitume teacher, wengine manabii, wengine walimu, wengine wachungaji Francis, wengine wainjilisti, kisha yeye anawapa mle ndani kunena kwa lugha, kufasiri lugha, maarifa, hekima, karama za kuponya, aina zote za miujiza, mahali lilipo kanisa. Sasa hili ndilo kusudi langu la kufanya jambo hili. Kanisa daima linajaribu kuchukua kisehemu cha mtu mwingine, lakini usifanye hivyo. Huwezi ukalima mahindi katika kisehemu cha Efraimu iwapo wewe ni Manase. Huna budi kuchukua mahali pako katika Kristo, kuchukua mahali pako lo linakuwa na kilindi na kukolea, tunapoingia hapa, jinsi ambavyo Mungu anamweka mmoja kanisani kunena kwa lugha mwingine. Sasa tumefundishwa mara nyingi, sote yatupasa kunena kwa lugha. Hilo ni kosa. Sote tunapaswa kufanya hilo? la hatupasi. Wote hawakufanya jambo lile lile kila mmoja alikuwa, kila mmoja ardhi ilitolewa na kugawanywa kwa uvugio, na kila mmoja ingeweza kuchukua maandiko na kuwaonyesha jambo hilo kikamilifu, ya kwamba yeye aliwaweka mahali walipopaswa kuwa, mahali pao, jinsi ambavyo ya yale makabila mawili na nusu yalipaswa kuishi upande ule mwingine wa mto, jinsi ambavyo mama zao walipaza sauti wakisema jambo hilo katika kuzaliwa kwao, na jinsi ambavyo kila mahali palipaswa kuwa. Na sasa baada ya wewe kuingia ndani, hilo halimaanishi kwamba uko huru na vita. Bado huna budi kupiga vita kwa kila inchi ya ardhi unayokanyaga. Kwa hiyo unaona, Kanaani haikuwakilisha mbingu kuu, kwa sababu ni vita na shida na mauaji na kupigana na kadhalika, ila iliwakilisha jambo hili, kwamba lazima uwe mwenendo mkamilifu. Hapo ndipo kanisa linapokosea leo, katika mwenendo huojekwa jua ya kwamba hata tabia yako mwenyewe inaweza, inaweza kumtupa mtu mwingine nje ya kuponywa. Tabia zenu mbaya za dhambi zenu ninyi waaminio zisizotubiwa zinaweza kusababisha kushindwa vibaya kabisa kwa kanisa hivi judgment, na kwenye siku ya hukumu utawajibika kwa kila sehemu yake. No, unasema sasa, ngoja kidogo, ndugu Branham, vema hiyo ni kweli, liwazie hilo. Yoshua baada ya kuvuka akaingia katika ile nchi Mungu alimtolea ahadi ya kwamba, hebu wazieni tu kupigana kwenye vita hivyo vyote, bila ya kumpoteza mtu, bila hata kupata mkuaruzo, bila kuhitajika kuwa na nesi au huduma ya kwanza au bendeji. Amina. Mungu alisema hiyo nchi ni yenu, nendeni mkapigane you, wazieni kupigana vita na hakuna msalaba mwekundu popote. Hata There's hakuna atakayeumia kamwe nao. Yeah, wakawaua Waamori na Wahiti, bali hakuna aliyeumia miongoni mwa yeyote wao. Hata dhambi ilipoingia kambini Aiken, basi wakati Akani alipotoa lile vazi la Babeli na ile kabari ya dhahabu na kuvificha chini ya kambi yake, ndipo the kesho yake wakapoteza watu kumi na sita. Joshua kasema, "Simama. akasema Simama, simama, ngojeni kidogo, kuna kasoro yeah, kuna kasoro hapa tutahitisha siku saba za kufunga. Mungu alitupa ahadi, hakuna kitakachotuzuru, adui zetu wataanguka miguuni petu. Na kuna kasoro hapa, jambo fulani limeenda kombo mahali fulani, maana tuna maiti za watu 16 kumi na sita zilizolala hapa. Wao ni ndugu zetu wa Israeli, nao wamekufa. Mbona wamekufa watu wasio na hatia? Kwa sababu mtu mmoja alienda kando ya njia. Unaona ni kwa nini jambo hili linapaswa kufundishwa kanisa, likijiweka sawa, ikijiweka sawa na neno la Mungu, ikijiweka sawa na Mungu, na kujiweka sawa mmoja kwa mwingine, wakienenda kikamilifu kabisa, kwa kiasi, mbele za watu wote, wakimcha Mungu kwa kuwa mtu mmoja aliiba vazi na kutenda jambo asilopaswa kutenda, watu kumi na sita wakauawa. Nafikiri walikuwa kumi na sita, labda wengi zaidi. Naamini walikufa watu kumi na sita. Yoshua akapaza sauti kasema, kuna kasoro. Mungu alitoa ahadi na kuna kasoro Forest, wakati tunapowaleta wagonjwa mbele zetu na wasiponywe, tunahitaji kuitisha kufunga kwa uchaji. Tuitishe mkutano. Kuna kasoro mahali fulani. Mungu alitoa ahadi, Mungu hana budi kushikilia hiyo ahadi naye ataitekeleza naye akaagiza kufunga. Ndipo wakagundua wakapiga kura, naye Akani akakiri jambo hilo, nao wakaiua jamaa ya Akani na kila kitu na kuyateketeza majivu yao na wakayaacha hapo kama ukumbusho. Ndipo Yoshua akaendelea moja kwa moja na vita, akitoa kila kitu bila mkwaruzo wala jeraha. Haya basi, siku moja alikuwa anahitaji muda kidogo, muda zaidi. Jua lilikuwa linatua, hao watu hawangeweza kupigana vizuri sana usiku. Yoshua yule shujaa maarufu aliyetiwa mafuta na Mungu, aliyewekwa mahali pake nchini, kama vile Waefeso kwa kanisa jipya, limiliki lilimiliki likimiliki inchi kuitwaa. Yeye alihitaji muda kidogo, kwa hiyo akasema, ewe jua simama, nalo likasimama kwa yapata masaa kumi na mawili, hata alipoitwaa ile inchi. Unaona. Book of sasa, kitabu cha Waefeso kinatuweka katika nafasi Christ, katika Kristo jinsi walivyokuwa wa katika nchi takatifu, tunawekwa mahali petu, si katika nchi takatifu bali katika Roho Mtakatifu. Sasa hebu yeah, tusome neno moja tu, tuone jinsi kanisa lilivyo kamilifu. Paulo mtume wa Yesu Kristo really kwa mapenzi God. ya Mungu oh, like yes. God made him an apostle. lo Because napenda hilo. Mungu no alimfanya mtume anywhere, hakuna wazee waliomwekea mikono, hakuna maaskofu waliomtuma popote, bali Mungu alimwita na kumfanya mtume. Paulo mtume wa Yesu Kristo kwa mapenzi ya Mungu, kwa watakatifu waliotakaswa walioko Efeso na kwa wanaomwamini Yesu Kristo. Angalia jinsi yeye anavyoandika haya. Haya si kwa wasioamini haya ni kwa kanisa, haya yanaagiziwa walioitwa, hao waliotakaswa na kuitwa, walio katika Kristo Yesu. Sasa ukitaka kujua jinsi tunavyoingia katika Kristo Yesu kama utafungua wa Korintho wa kwanza kumi na mbili, ilisema kwa maana kwa roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja Vipi kubatizwa? Kwa nini? Roho Mtakatifu, si kwa ubatizo wa maji — enyi watu wa kanisa la Kristo, bali kwa R O H O mmoja wa herufi kubwa, kwa roho mmoja, si kwa kupeana mkono kumoja, kwa barua moja kunyunyiziwa kumoja, bali kwa roho mmoja sote tumebatizwa katika mwili mmoja. Miliki yetu ile inchi aliyotupa Mungu, tupate kuishi ndani roho mtakatifu. Kama vile tu alivyowapa Wayahudi Kanaani, yeye ametupa roho mtakatifu. Kwa roho mmoja sote tumebatizwa kuwa mwili mmoja, mnalipata sasa ye anawazungumzia Wakanaani wa kiroho, Israeli, Israeli wa kiroho ambao wameimiliki ile nchi no. Hivi wewe huna furaha kwamba umetoka kwenye vitunguu saumu vya Misri? Hivi huna furaha ya kwamba umetoka jangwani? Isitoshe, kumbuka, iliwabidi kula mana, chakula cha malaika kilichotoka mbinguni, mpaka walipoingia kwenye hiyo nchi Land, na walipovuka kuingia katika nchi hiyo mana ikaacha kuanguka. Walikuwa wamekomaa kabisa wakati huo, nao wakala mahindi hili ya zamani ya nchi hiyo. Now, now, basi sasa, kwa kuwa ninyi si watoto wachanga tena, sasa kwa kuwa hamtamani maziwa ya akili yasiyogoshiwa ya injili kwamba si lazima mbembelezwe kitoto kito kito, na kupigwapigwa mgongoni na kushawishiwa kuja kanisani. Sasa kwa kuwa ninyi ni Wakristo waliokomaa kikamilifu, mko tayari kula nyama ngumu. Sasa mko tayari kufikia kitu fulani, yeye alisema mko tayari kufahamu kitu chenye kilindi na kinono lo no, kutakifikia hicho moja kwa moja na lo kimefichwa tangu kuwekwa misingi ya dunia Yee alisema sasa, kwa kuwa mmefikia jambo hili, inawaandikia ninyi haya. Ni kwa wale ambao ndio kwanza watoke Egypt. Misri ni kwa wale wangali safarini bado, bali kwa wale walio katika nchi ya ahadi, ambao wamepokea ile ahadi. Wangapi wamepokea ahadi ya Roho Mtakatifu? Hivi hamna furaha kwamba mko katika nchi hii hapa sasa? Mkila mahindi ya zamani, mkila vitu imara vya Mungu, na mna ufahamu dhahiri. Nia ze, zenu za roho hazijachafuliwa. Mnajua yakini yeye ni nani, mnajua yakini kile yeye alicho, mnajua yakini mnakoelekea, mnajua habari zake zote. Hasa mnamjua mliyemwamini na kusadiki ya kwamba yeye aweza kukilinda kile mlichoweka amana kwake. Hata siku ile ileo. Huyo ndiye huyo ndiye Paul, ambaye Paulo anamzungumzia. Sasa sikiliza to... kwa makini. Sasa tazama in... wanaomwamini Kristo Yesu. Sasa hebu nilifanye kanisa kurudia hayo, unaingiaje katika Kristo? kwa no. kujiunga na kanisa no. la kwa kuandika jina letu katika no. kitabu fulani la. Kwa kubatizwa kwa kuzamishwa katika maji mengi. La. Tunaingiaje katika Kristo? Kwa Roho Mtakatifu mmoja sote tumebatizwa katika ahadi moja, ule mwili, nasi ni washiriki wa kila kitu cha hiyo nchi. Amina. Lo no, oh, napenda like hilo horse, kama sikuwa nimepuelewa na sauti <laughs> ningalipaza sauti jamani, niingia hapo katika nchi. Hii ni yangu, niko nyumbani. Sasa mimi niko Kanaani, niko radhi kwa chochote Mungu anachotaka kunitumia kwa ajili yake. Mimi ninatembea katika nchi takatifu, mwana wa mfalme tayari, nimevalishwa joho na niko tayari nimetoka Misri, nikaja kupitia nchi ya ahadi, nikastahimili majaribu, nikavuka Yordani, nikaingia katika ahadi hii iliyobarikiwa. Lo no, nilipataje jambo hilo? Kwa roho mmoja, jinsi ile ile Paulo alivyoipata ikatenda juu yangu vile vile ilivyotenda juu yake, jinsi ile ile ilivyotenda juu yako. Kwa roho mmoja sote tumebatizwa si kunyunyiziwa nyunyizo moja tu lake unajisikia vizuri sana, bali kuzamishwa ndani. Wote wanapaswa kuzamishwa katika Roho Mtakatifu. Hiyo ndiyo ahadi, Waefeso wetu, Yoshua wetu ambaye ni Roho Mtakatifu. Yoshua, maana yake ni Yesu Mwokozi. Yoshua likimaanisha Roho Mtakatifu akiwakilisha hilo katika kiroho kama vile hilo lilivyofanya katika mambo ya kawaida ya kwamba yeye ndiye shujaa wetu mkuu, yeye ndiye kiongozi wetu mkuu. Kama vile Mungu alivyokuwa pamoja na Yoshua, ndivyo Mungu katika Roho Mtakatifu anavyotuongoza kila mahali. Na dhambi inapoingia kambini Roho Mtakatifu huagiza kusimama. Kuna shida gani humu kanisani? Kuna kasoro o hivi, hamwezi kuona jinsi tulivyo na wana wengi mno wakishi? Sasa Sauli wengi kupita kiasi, wakitokea seminari na shule za theolojia na kuenda huko nje na kufundisha mambo haya ya upotovu, kama said, kama vile Biblia ilivyosema wangefanya, inavyoonekana bila kuwa na ile imani, wakijitenga nanyi, bila ushirika nanyi na kadhalika, wakiwa na mfano wa utaua huku wakikana nguvu zake hao nao mjiepushe nao. Hawajui wanakotoka, hawawezi kutoa sababu yoyote. Nasema jambo hili kutoka kwa ndugu Buth Klibon, rafiki yangu. Kama kuna chochote ambacho ni haramu na kisichoumbwa na Mungu, chochote kile ulimwenguni, ni nyumbu. Nyumbu ndicho kitu kilicho he duni he kuliko vyote. Yeye ni hajui yeye ni nini. Hawezi kujizaa mwenyewe, tena nyumbu hawezi kujizalisha kwa nyumbu mwingine na kuwa nyumbu. Amekwisha hajui baba yake alikotoka, wala hamjui mamaye, kwa kuwa yeye ni maskini, maskini punda na farasi jike. Mungu hakufanya hivyo kamwe, usimsingizie Mungu kitu kama hicho. Mungu hakufanya hivyo kamwe. Mungu alisema kila kitu kitazaa kwa jinsi yake. Naam, Bwana, bali nyumbu ni is a, is, baba yake alikuwa punda na mamaye alikuwa farasi jike, kwa hiyo hajui yeye ni wa upande gani? Yeye, yeye, yeye, yeye ni farasi anayejaribu kuwa nyumbu au nyumbu au, au ni farasi anayejaribu kuwa punda, punda anayejaribu kuwa farasi. Hajui yeye ni wa upande gani? Naye ni kitu chenye kichwa kigumu kuliko vyote kilichoko ulimwenguni. Huwezi ukamwamini hata kidogo, na hivyo ndivyo walivyo watu wengi kanisani hawajui baba yao ni nani. Hawajui mama yao ni nani. Jambo pekee wajualo wao ni Wapresbiteri, Wamethodisti, Wabaptisti, wa wa au Wapentekoste au chochote kile. Hawajui wanakotoka na maskini punda and unaweza kumpigia kelele jinsi unavyotaka kumpigia kelele, naye atasimama hapo na kuinua hayo masikio makubwa na kutazama. unaweza ukawahubiria usiku kucha, nao hawajui cha zaidi kidogo walipoondoka kuliko walivyojua walipoingia. Sasa hilo ni kweli kabisa. sikusudii kuwa vizuli, bali nataka kuwaambia kweli, ila kuna jambo moja wanaloweza kufanya. Wao ni wafanyakazi wazuri. Lo, wao wanafanya tu kazi kazi kazi kazi. Hilo linanikumbusha juu ya kundi la hao wa Armenia ambao daima wanajaribu kwa jitihada zao kuingia mbinguni. That's, hiyo ni kweli, nyumbu. Lo, shirika la huduma ya wanawake na mlo wa jioni wa nyama ya kuku kwa ajili ya mshahara wa mhubiri, na hatuna budi kuwa na dansi hili, so na tamasha hii. Ni kazi kazi kazi kazi kazi kazi kazi, kazi tu na wao wanafanya kazi ya nini? Hebu waulize, je, mmempokea Roho Mtakatifu tangu mlipoamini? wa wao wananyosha masikio yao na hawajui wao ni wa wapi. Una maana gani? What, haya yote yalitoka wapi? Una maana gani? What, Roho Mtakatifu? Sijasikia kitu chochote juu yake. No, hapana shaka. Oh, wewe ni namna fulani ya mshupavu wa dini. Unaona, hawajui baba yao alikuwa nani ama mama yao alikuwa nani, hata Nawe huna budi kuwapiga kwa kila kitu hufanyacho. Unapiga hapa na kupiga pale na kupiga hapa na kupiga hapa na kupiga hapa na kupiga pale. Hiyo ni kweli nyumbu mzee, lakini nakwambia haikubidi kufanya hivyo kwa farasi mwenye asili bora. Kwatua tu mjeledi mara moja juu yake, na ndugu huyo ameondoka, anajua anachofanyalo. No, ni vizuri jinsi gani kumpanda mwenye asili bora! Ni vizuri jinsi gani kusema joo, jamani Lo jamani, afadhali ujishikilie vizuri, atayaacha matandiko hewani. Hivyo ndivyo ilivyo kwa Wakristo wenye asili bora. Haleluya, pokeeni okay, Roho Mtakatifu ubuni, kila mmoja wenu wakabatizwe katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Wameenda upesi tu wawezavyo kuyafikia maji, wameenda Hawawezi kupumzika mchana na usiku, mpaka wampokee Roho Mtakatifu. Kwa nini? Mnajua, mkristo anajua baba yake alikuwa nani. Naona inahitaji wawili kuzaa mtoto, hiyo ni kweli, baba na mama. Nyumbu hajui baba alikuwa nani wala mama alikuwa nani lakini sisi tunajua baba na mama alikuwa nani, kwani tulizaliwa kwa neno lililoandikwa la Mungu, lililothibitishwa na Roho. Yesu alisema kwenye siku ya Pentekoste, kama mkitubu na kubatizwa kila mmoja wenu katika jina la Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, mtapokea kipawa cha Roho Mtakatifu. Isitoshe ndugu, Kristo halisi aliyezaliwa mara ya pili Oh, jamani roho yake mara anapolipata neno anampokea Roho Mtakatifu, muulize jambo fulani, wakati huo anajua, anaposimama. Unaamini katika uponyaji wa kiungu amina? Unaamini katika kuja kwa ku pili amina? Muulize nyumbu jambo hilo, dini ya nyumbu sijui. Mm, mm, mm, Daktari Jones alisema wakati mmoja, basi fika njia ukampate Sauli. Unaona Lo, hawajui sema. Nakwambia kanisa langu halina uhakika nalo. O no, ndugu, lakini mwanamume na mwanamke aliyezaliwa mara ya pili ana uhakika tu wa kule kuja kwa Bwana Yesu, wana uhakika tu wanaye Roho Mtakatifu kama kulivyo na Roho Mtakatifu wa kutolewa. Sasa Yesu alisema yule mwanamke kisimani, sisi huabudu katika mlima huu, nao Wayahudi wanaabudia Yerusalemu. Yeye akasema, mwanamke, yasikie maneno yangu Saa yaja na sasa ipo ambapo Baba anawatafuta hao watakao mwabudu katika roho na kweli. Neno lako ni kweli, na kila mtu atakayesoma Biblia na kuamini kila neno ambalo Biblia inasema na kufuata maagizo yake na kumpokea Roho Mtakatifu, yeye yule ambaye walimpokea, jinsi ile ile walivyompokea, matokeo yale yale waliyopata kwake nguvu zile zile walizopata walipompokea. Anajua baba yake na mama yake walikuwa nani. Anajua amesafishwa katika damu ya Yesu Kristo, akazaliwa na roho, akajazwa na upako wa Mungu. Anajua anaposimama, hakika yuko Kanaani. Anajua alipotoka hivyo ndivyo ilivyo kwa Mkristo halisi. Hebu muulize, je, umempokea Roho Mtakatifu tangu ulipoamini? Amini amina. Ah, ndugu, nilipokuwa nimesimama hivi majuzi karibu na mzee mtakatifu mwenye umri wa miaka tisini na miwili ikizungumza na mchungaji wake mwenye umri wa miaka themanini, nikasema say nyanya as as, akiwa amechangamka kabisa, alisema ndiyo, mwanangu. Nikasema, imekuwa muda gani tangu ulipompokea Roho Mtakatifu? Akasema, Mungu atukuzwe, nilimpokea yapata miaka sitini iliyopita. Sasa kama yeye angalikuwa nyumbu angalisema, sasa ngoja kidogo, nilipewa kipaimara na kunyunyiziwa maji nilipokuwa pema. Bila shaka, nao wakanipeleka kanisani, nami na nikapeleka barua yangu kwa nani. No, ni rehemu hata hawajui wao ni wawapi, bali yeye anajua ilipotoka. Haki yake ya mzaliwa wa kwanza alikuweko, lilipotukia alizaliwa kwa maji spirit, na kwa roho alijua na maji, kwa kuoshwa kwa maji katika neno, inahitaji neno. Now watch how this is addressed. Sasa tazama jinsi hili lilivyoandikwa kwa wale walio katika Kristo Yesu. Paulo, sasa kumbuka, inachukua muda mrefu, bali sitaimaliza sura hii lakini nitaharakisha. Unalipenda? Ndo so, inatuambia mahali tulipo, lakini hatuwezi kufanya hivyo katika usiku mmoja tu. Tunahitaji mwezi mmoja au miwili katika jambo hili, kila usiku kulipitia lote neno kwa neno. Rudi nyuma na kulileta katika historia na kulieleza waziwazi neno kwa neno na kuwaonyesha kwamba ni kweli. Sasa hebu nisome kifungu hicho upesi tena. Paulo mtume wa Yesu Kristo kwa mapenzi ya Mungu si mapenzi ya mwanadamu, kwa watakatifu walioko Efeso na kiunganishi kwa wanaomwamini Kristo Yesu. Inamaanisha wamekwishaitwa watoke, wakatengwa na sasa wamekwisha batizwa kwa Roho Mtakatifu, nao wako katika Kristo Yesu. Nawaandikia barua hii, enyi wapendwa wangu. Lo no, nawaza juu ya Paulo pale pamoja nao sasa hivi. Lo no, furaha jinsi gani! Maskini mtume huyo mzee alikatwa kichwa chake kule chini. Ilisimama karibu na mahali walipomkata kichwa, lakini lo no, kichwa chake kiko kwenye ule mwili mpya wala hakiwezi kukatwa tena ha, naye amesimama pale pamoja nao dakika hii hii, tume yule yule, yule aliyeandika haya naye akasema, kwenu ninyi mlio katika Kristo Yesu kwa roho mmoja wote tumebatizwa kwa mwili huu mmoja, mmoja. Sasa tazama, neema na iwe kwenu na amani itokayo Father kwa Mungu and Baba yetu na, na Bwana Yesu Kristo. Atukuzwe Mungu Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo aliyetubariki kwa zote <laughs> <laughs> Lo, unasikia hayo chali ame ametubariki kwa baraka zote, yeah. zote yeah, za rohoni. Si kidogo tu kwa mitume na kidogo kwa huyu bali, yeye ametubariki kwa baraka zote za rohoni. Roho Mtakatifu yeye ye ye yule aliyeshuka kwenye siku ya Pentekoste, iye Roho Mtakatifu yeye yule hapa usiku wa leo yeah. Roho Mtakatifu yeye yule aliyemfanya Mariamu apaze sauti na kunena kwa lugha na kuwa na wakati mzuri sana na kushangilia na mambo yale aliyofanya. Ye Roho Mtakatifu yeye yule hapa usiku wa leo. Roho Mtakatifu yeye yule aliyemwachilia Paulo kwenye merikebu ile ya kale, ambapo ilionekana kana kwamba ilikuwa imejaa maji na imeangamia, na siku kumi na nne usiku na mchana, hakuna mwezi wala nyota. Alitazama huko nje, na kila wimbi lilikuwa na pepo juu yake, akiangalia na kutoa meno yake na kusema, itakuzamisha maskini we, sasa nimekupata sasa, wow. na wakati Paulo aliposhuka kwenda kuomba kidogo hapo, alisimama malaika akasema, usiogope Paulo, merikebu hii ya kale itavunjika kwenye kisiwa fulani. Endelea na ule chakula chako cha jioni right? yote ni shwari. Sasa huyu hapa anakuja na hiyo minyororo kwenye maskini mikono yake midogo, akiikokota kwa miguu yake, na akasema, msiogope enyi wanaume, kwa kuwa Mungu, malaika wa Mungu ambaye mimi ni mtumishi wake alisimama mbele yangu akasema, Paulo, usiogope. Roho Mtakatifu yuyo huyo yuko hapa usiku wa leo, Roho yule yule wa Mungu akituhudumia, baraka zile zile za rohoni, aliyetubariki kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho. Lo no, hebu tusimame dakika moja tu zaidi hapa mahali pa mbinguni. Sasa si popote pale, bali mahali pa mbinguni. Tumekusanyika katika mbingu, ina maana kwamba hapo ndipo mahali pa mwaminio. Basi kama nimeomba vya kutosha, nawe umeomba vya kutosha, au kanisa limeomba vya kutosha, na tuko tayari kwa ujumbe nasi na tumekusanyika pamoja kama watakatifu walioitwa wakatoka waliobatizwa na Roho Mtakatifu, wamejazwa na baraka za Mungu, wameitwa wakateuliwa, wameketi pamoja mahali pa mbinguni. Sasa sisi ni wa kimbinguni katika nafsi zetu, roho zetu zimetuleta katika hali ya kimbinguni. Ndo ndugu, haya basi, hali ya kimbinguni. What could happen tonight? What could no, nini kingetokea usiku wa leo? Kungetokea nini usiku wa leo kama tungekuwa tumeketi hapa katika hali ya kimbinguni huku Roho Mtakatifu anatembea katika kila moyo ambao umezaliwa upya na ukawa kiumbe kipya katika Kristo Yesu, dhambi zote zikiwa chini ya damu katika ibada kamilifu, huku tumemwinulia Mungu mikono yetu na mioyo yetu imeinuliwa In umeketi Jesus. Katika mahali pa mbinguni katika Kristo Yesu kiabudu pamoja katika mahali pa mbinguni. Oh, yeah, umewahi kuketi mahali kama hapo would... lo Weep mimi nimeketi, hata ningelia kwa furaha na kusema, Mungu kamwe usiniache nikaondoka hapa Christ mahali pa mbinguni tu katika Kristo Yesu akitubariki na nini, uponyaji wa kiungu, kutangulia kujua, ufunuo, maono, nguvu, lugha, tafsiri, hekima, maarifa, baraka zote za kimbinguni na furaha isiyoneneka na iliyojaa na utukufu. Kila moyo umejazwa na Roho, tukitembea pamoja, tukiketi pamoja katika mahali pa mbinguni. Hakuna wazo moja baya kati yetu, hakuna hata sigara moja inayovutwa, hakuna nguo moja fupi, hakuna jambo hili lile au lingine, hakuna wazo moja baya, hakuna aliye na neno dhidi ya mwingine, kila mtu akizungumza katika upendo na upatanifu, kila mtu katika moyo mmoja na mahali pamoja, ndipo kukaja ghafla toka mbinguni and uvumi and kama wa upepo wa nguvu ukienda kasi Haya basi, ametubariki blessings kwa baraka zote za rohoni. Ndipo the huenda Roho Mtakatifu akashuka juu ya mtu fulani na kusema, Bwana asema hivi, nenda mahali fulani ukafanye jambo fulani, tazama jambo hilo likitendeka hivyo tu Amen. Unaona, Bwana asema hivi, fanya jambo fulani mahali fulani, angalia likitukia jinsi hiyo. Ametubariki pamoja katika baraka zote za kimbinguni mahali pa mbinguni. Angalia he kama us, vile alivyotuchagua. Je, yeah, tulimchagua sisi au alituchagua yeye? Yeye alituchagua lini? usiku ule tuliomkubali? Us katuchagua kama vile alivyotuchagua katika yeye, kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ili tuwe watakatifu wasio na hatia mbele zake katika madhehebu katika pendo. Mungu alituchagua lini? When Mungu alikuchagua lini, lini wewe uliye na Roho Mtakatifu alikuchagua lini? Kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu kwa kujua kwake tangu zamani yeye alikuona kimbele na alijua ya kwamba ungempenda si? Na kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu alikuchagua wewe na akamtuma Yesu apate kuwa kipatanisho cha dhambi zako, akuite upate kupatanishwa kwake kwa upendo. Lo, no. laiti tungalikuwa na muda wa dakika zingine chache hebu basi, kabla hatujaendelea sana, turudi juma Mwanzo moja ishirini na sita itaendelea nalo Jumatano. Mungu alipomuumba mtu, kabla hajamuumba mtu, alijiita mwenyewe Elohim. The word means in the Hebrew, the self existence Neno hilo linamaanisha katika Kiebrania aishie peke yake, peke yake kabisa him. Hakuna kilichokuweko kabla yake, ndiye kitu pekee kilichokuwepo yeye, aishie yeah, peke yake. El, Ela Elohim, El, maana yake ni anayejitosheleza, mwenye nguvu zote, Mwenyezi, yeye aishie peke yake lakini katika Mwanzo mbili wakati yeye alipomuumba mtu, yeye alisema mimi ni YHWH Yahweh Yehova, nilimaanisha nini? A son, a mimi ndimi yule aishie peke yake aliyeumba kitu fulani kutoka kwangu mwenyewe kiwe mwanangu au mtoto wangu wa muda au mdogo utukufu. Kwa nini yeye alimjalia mwanadamu Yehova? Maana yake ni kwamba yeye alimjalia mwanadamu kuwa Mungu mdogo, kwa sababu yeye ni Mungu baba na yeye alimfanya mwanadamu kuwa Mungu mdogo. Kwa hiyo yeye si anayeishi peke yake tena, yeye anaishi na familia yake. Ela ela, Elohim. Naam, sasa yeye ni Yehova, Yehova likimaanisha yeye aishie pamoja na familia yake, ela, ela, Elohim. Ela, ela, Elohim. Now, sasa Mungu alimfanya mwanadamu aitawale dunia nzima, alikuwa na milki na dunia ilikuwa right, ni milki ya mwanadamu, hilo ni andiko. Basi kama hiyo ni milki yake, yeye alikuwa mungu juu ya dunia. Yeye so, so angenena, na ingekuwa hivyo, angenena hili nalo lingekuwa hivyo No, huyo hapo Mungu Yehova yule ambaye wakati mmoja aliishi katika upweke, bali sasa yuaishi pamoja na familia yake na watoto wake wakiwa pamoja naye. Haya basi sasa someni hayo, tutayaingilia a... hayo Jumatano usiku tutakapokuwa just... na muda mwingi just... zaidi. Tunayapata dakika zingine kumi na tano kisha tutanini. Nilidhani ningefikia mahali fulani hapa, bali hatutapafikia kufikia ambapo tunatiwa, tunatiwa muhuri na Roho Mtakatifu wa ahadi. Pema, sasa tuliitwa lini tuwe watumishi wa Mungu? Oman Neville aliitwa lini kuwa mtumishi wa Mungu? <laughs> Yo, jamani hili huniduwaza nitawaambieni hebu natuchukue maandiko machache hawatakeni mfungue Petro wa kwanza moja ishirini na pat fungua ufunuo kumi na saba nane nami nitafungua ufunuo kumi na tatu sasa tunataka kusikiliza hapa unataka kujua ni lini Mungu alikuita kuwa Mkristo Ndoo napenda hili hili, mtu hataishi kwa mkate pekee, bali kwa kila neno litokalo katika kinywa cha Mungu. Wema ndugu Neva, umepata Petro wa kwanza moja ishirini? Sawa, soma moja kumi na tisa na moja ishirini. Sikilizeni hili, ndiyo bali kwa damu ya thamani kama ya mwanakondoo asiye na ila asiye na wa, yaani ya Kristo naye amejulikana kweli tangu zamani, kabla haijawekwa misingi ya dunia, lakini alifunuliwa mwisho wa zamani hizi kwa ajili yenu. Yeye alijulikana lini? Kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Isomee Ufunuo kumi na saba nane. Yule mnyama uliyemwona alikuweko, naye hayuko, naye yu tayari kupanda kutoka kuzimu na kwenda kwenye uharibifu; na hao wakaao juu ya nchi, wasioandikwa majina yao katika kitabu cha uzima tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu, watastaajabu wamwonapo yule mnyama, ya kwamba alikuwako, naye hayuko, naye atakuwako ni nani atakayedanganywa? Ni nani atakayedanganywa na mtu huyu wa dini, kama alivyodanganywa Sauli ambaye alikuwa mjanja sana, hata ingewapoteza akina nani? waliowa kama, kama ya mkini vema. Ufunuo kumi na tatu nane. hebu ni wasomeeni: na watu wote wakaao juu ya inchi wata wote wakao juu ya nchi watamsujudu ambao majina yao hayakuandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo aliyechinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Majina yetu yaliwekwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo lini? Wakati mwanakondoo alipochinjwa kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Wakati Mungu alikuwa Yehova, El, Ela, Elohimu, yeye aishie peke yake kama tu almasi moja kubwa mno, naye asinge alikuwa kitu kingine ila ndani ya almasi hii. Sifa zake zilikuwa uokozi, katika sifa hizi ndani yake alikuwa mponya sema, hapa kuwepo na chochote cha kuokolewa, wala hapa kuwepo na hapa cha kuponywa, bali sifa zake zilikileta hicho kwa hiyo ndipo kabla ya kuwekwa misingi ya dunia, wakati yeye alipojua ya kwamba lile onyesho lake kuu hapa ndani, ya kwamba yeye angekuwa mwokozi, ya kwamba angekuja na afanyike mwili na kukaa kwetu, naye alijua kwa mapigo yake tungeponywa, yeye alimchinja huyo mwana-kondoo katika kitabu chake kabla ya kuwekwa misingi ya dunia, na akaandika jina lako katika kitabu hicho kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Lo, so. Sikilizeni hili. Kushaguliwa kimbele, huangalia nyuma kwenye kujua kimbele, na maanisha kuteuliwa. Kuteuliwa, huangalia nyuma kwenye kujua kimbele nako kujua kimbele, huangalia kwenye mwisho wa safari. Mkije mkasahau jambo hilo ya kwamba kuteuliwa huangalia huku nyuma, ili hapa ilikuwa gugu. Ilizaliwa katika dhambi nikaumbika katika uovu, nikaja ulimwenguni nikisema uongo. Ilizaliwa kati ya wenye dhambi, baba na mama na jamaa yangu yote wenye dhambi. Ilikuwa gugu, lakini mara ikawa chembe ya ngano. Ilitukiaje hiyo? Hiyo ni nini? Uteuzi. Mungu kabla ya kuwekwa misingi ya dunia aliteua kwamba hilo gugu litakuwa punje ya ngano. Sasa najua kwamba mimi ni punje ya ngano kwa sababu nimeokolewa. Inafanya hivyo vipi? Naangalia nyuma na kuona kwamba yeye alikusudia zamani za kale kwa kutangulia kujua. Yeye aliona ya kwamba mimi ningempenda kwa hivyo, akafanya upatanisho kwa njia ya mwanawe mwenyewe, ili kupitia yeye nipate kutoka kuwa gugu niwe punje ya ngano. Sasa niko wapi? Sasa nimeokolewa, natembea katika neema ya Mungu. Kuchagua kimbele huangalia nini? Wenye mwisho wa safari yeye atanipeleka wapi na ninaelekea wapi? Amina. Hilo limekupata? Haya basi, sasa hebu natusome mbele kidogo, ndipo itatubidi kufunga upesi sana. Kama vile alituchagua katika yeye kabla ya kuwekwa misingi ya dunia ili tuwe watakatifu wasio na hatia mbele zake katika pendo kwa kuwa alitangulia kutuchagua ili tufanywe wanawe, tangulia kutuchagua ili tufanywe wanawe kwa njia ya Yesu Kristo, na wakawa na uradhi wa mapenzi yake. Did he he, by foreknowledge, yeye alifanya nini? Yeye kwa kutangulia kujua alituona sisi tangu zamani, akijua kwamba yeye alikuwa mwokozi aliyeishi peke yake. Hapakuwepo na malaika, hakuna chochote, ni Mungu tu. Ela Elohimu aishie peke yake, hakuna kitu ila yeye ye peke yake. Lakini ndani yake mlikuwemo mwokozi mema. Ataokoa nini? Hakuna kilichopotea. Akijua hivyo basi, alijua kwamba sifa hii kuu ndani yake ingedhihirisha kitu kule ng'ambo, ambacho yeye angeokoa. Ndipo alipotenda jambo hilo kwa kujua tangu zamani. Yeye aliangalia huku chini na akaona kila mmoja ambaye angelilikubali, na kisha kwa kufanya hivyo yeye alisema kuokoa hicho, njia pekee niwezayo kufanya hivyo itakuwa ni kushuka mwenyewe na kufanyika mwili, kisha nimtwike yeye dhambi ya mwanadamu na ampie kusudi mimi nipate kuwa ndiye wa kuabudiwa, kwa sababu yeye ni Mungu kitu cha kuabudiwa. Basi akashuka akaja na kujitwika mwenyewe, na alipokuwa anafanya hivyo, yeye alifanya hivyo kusudi apate kukuokoa wewe, unayetaka kuokolewa. Unaona ninalomaanisha? Kwa kutangulia kujua, Mungu asiye na kikomo, yeye aliyejua mambo yote, alimwona Mwanakondoo mwana naye akamchinja huyo mwanakondoo kabla ya kuwekwa misingi ya dunia, na akaliandika jina lako katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo. Naye aliona udanganyifu wa Shetani, yale ambayo angefanya. Kwa hiyo akaliandika jina lako mle. Naye akasema kwamba yule mpinga Kristo angekuwa wa kidini sana, mzuri sana, jamaa mzuri mno, mtu mwerevu sana mtu wa kidini sana, hata angewadanganya walio wateule kama yamkini, lakini haiwezekani kwa sababu majina yao yalijulikana tangu zamani, kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Aliwachagua kwa uteuzi na kwa kuchaguliwa tangu zamani, wao wanajua wanakoelekea. Haya basi, sasa ni nani angeweza kulitilia jambo hilo shaka, shaka? Hivyo ndivyo alivyosema Paulo. Hayo ni maandiko ya Paulo. Hayo ni maandishi ya Paulo. Hivyo ndivyo alivyolifundisha kanisa lake. Kanisa mahali pake kabla ya kuwekwa misingi ya dunia. Wakati Mungu katika uchungu wake wa kuzaa alipokuwa anazaa, alipokuwa akikuzaa wewe, akijua yale ambayo ungetenda yeye yeah, alikuweka mahali pako katika mwili wake mwenyewe, uwe mke wa nyumbani, uwe mkulima, uwe mhubiri, uwe nabii, uwe hiki we au kile say, alikuweka wewe mahali pako ndipo, yeah, tukisha toka kwenye mashamba ya vitunguu saumu ya Misri, kwa njia ya kutakaswa na tumebatizwa, tukaingizwa kwenye nchi ya ahadi kwa kuwa ahadi ya Mungu ni Roho Mtakatifu. Waefeso nne thelathini inasema msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwa yeye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Kisha Mungu akishalichagua kanisa tangu zamani, yeye alisema na watu wote kuwa na mamilioni mara mamilioni watakaoishi kidini sana na wawe wamedanganywa wale tu ambao hawatadanganywa watakuwa wale ambao wameingia katika nchi ya ahadi, ambao kabla ya kuwekwa misingi ya dunia majina yao yaliandikwa katika kitabu cha uzima cha mwanakondoo. Nao wameingia katika nchi ya ahadi na wanaifurahia. Watu wengi wanaogopa utafanya mambo ya kuchekesha. Watu wengi wanaogopa Roho Mtakatifu atakufanya ufanye jambo litakalo kuaibisha kwa watu. Watu wengi wanaogopa watalia na wapenzi wao watawaona wakilia, au mama au jirani yako au bosi wako atakuona. Hebu niwaambieni juu ya mtu mmoja, wakati mmoja kabla ya kufunga. Kulikuwa na mtu jina lake Daudi, na wakati sanduku la Mungu lilikuwa huko katika nchi ya Wafilisti, nalo likaja linakokotwa na sanduku maksai mzee alikuwa anayakokota. Daudi alipoona sanduku hilo likija, alikuwa amevaa joho dogo, akakimbia kule nje, akarusha miguu yake hewani na kuruka huko na huko, akapaza sauti na kuruka juu, akacheza na kurukaruka na kucheza, na yeye ni mfalme wa Israeli. Ndipo mkewe akaangalia dirishani, akamwona akifanya mambo ya ajabu sana, akamdharau. bona Hapana shaka alisema mpumbavu uangalie kule vile anavyofanya akirusha miguu yake hewani na akirukaruka na kufanya namna hiyo Mbona bila crazy. Shaka anakichaa ndipo, right usiku huo alipoingia mwanamke akasema kwa like maneno kama haya, Mbona umenitahayarisha? Mbona wewe mfalme mume wangu like hadharani unafanya namna hiyo unafanya hivyo said, <laughs> yes. Daudi akasema you know kesho nitafanya vyema zaidi ya hayo. Naam, Bwana akasema, hujui nilikuwa nikimchezea Bwana Alivuka, alikuwa katika nchi ya ahadi, alikuwa amepoteza mitindo yote ya kibinafsi na uchafu wa ulimwengu. Alifurahi sana kujua kwamba lile sanduku lilikuwa linakuja kwenye jiji lake mwenyewe. Na loo no, nawaambieni, watu wengine wanaogopa kumpokea Roho Mtakatifu wakiogopa kwamba huenda wakanena kwa lugha. Wanaogopa kwamba mtu fulani angesema sasa yeye ni mmoja wa hao jamaa wa lugha, wanaogopa kuja kanisani na kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Oh, uh, no. Kwa sababu wanalionea aibu fulani alisema kwamba itanibidi kwa kuamrisha kanda zangu zirudishwe kwa sababu nilikuwa nimehubiri juu ya kubatizwa katika jina la Yesu Kristo. Sitazirudisha, ninatengeneza zingine zaidi. Hiyo ni kweli kwamba ninatengeneza zingine zaidi. That is the Bible hiyo ni Biblia. Kama hawapendi yale tuliyofanya jana, hebu nawaangalie tutakayofanya kesho. Hilo ndilo jambo la kufanya. Unaona, endelea kusonga mbele, hapana mwisho wake, kwa sababu ni la Bwana, ni Mungu. Unajua alilofanya Mungu. Mungu aliangalia chini kutoka mbinguni, akasema, Daudi wewe ni mtu anayeupendeza moyo wangu. Daudi hakutahayarika, yeye alikuwa mtumishi wa Bwana, alimpenda Bwana, naye alikuwa na furaha sana, amejawa furaha nyingi sana, mpaka hakuwa na habari juu ya fahari za kibinadamu. Unaona, kama nilivyosema katika mahubiri yangu asubuhi ya leo, tunaogopa sana, hata tunataka Sauli atufundishe. Tunataka Sauli fulani kutoka kwenye seminari atuambie jinsi tupasavyo kuendeleza dini yetu na jinsi tupasavyo kuitekeleza. Is on the other side of, uh, Jordan. Hiyo ni ng'ambo ya pili you ya Yordani. Ng'ambo hii Roho Mtakatifu ndiye anayeongoza. Upande huu wewe umetoka kwenye uchafu huo. Upande huu wewe hujali wanalowazia. Upande huu wewe umekufa na uhai wako umefichwa katika Kristo, yeah, yeah, kwa njia ya na kutiwa muhuri na Roho Mtakatifu. Hujali unaishi katika Kanaani. Unaweza kumudu mahindi magumu. Wewe ni kiumbe kipya katika Kristo Yesu, unaelekea kwenye nchi ya ahadi. Ninakumbuka nikisimama kule, ndugu Collins, kama miaka thelathini iliyopita, wakati kanisa hili halikuwa limejengwa bado. Ulikuwa mkutano mdogo wa hema uliokuwa hapa pembeni. Mkutano wangu wa kwanza ilikuwa nikihubiri injili hii, jambo lile lile, utajiri wa Kristo usiotafutika, ubatizo wa maji katika jina la Yesu Kristo, kuamini kila neno kwamba ni kweli, ubatizo wa Roho Mtakatifu, uponyaji wa kiungu, nguvu za Mungu, jinsi tu ninavyoihubiri sasa. Sijaondoka inchi moja kutoka kwake. Mungu amenifunulia mengi zaidi juu yake. Kwa hiyo, anaponifunulia ninazidi tu kulileta yeye. Hatoi kutoka yale yaliyokwisha kuweko, anazidi tu kuongeza mengine mengi juu yake. Nilisimama kule chini, wakati yapata watu mia tano waliposimama ukingoni, wakiimba na simama kwenye kingo zenye dhoruba za Yordani, na kutupa jicho lenye kutamani kwenye nchi nzuri na ya furaha ya Kanani zilimo mali zangu. Nitafika lini kwenye pwani hiyo ya afya nikabarikiwe milele? Nitafika lini nipate kuwa kwenye nini ya baba yangu nikastarehe milele? Walipoanza kuuimba huo, ilikuwa nikimwingiza mtoni, mvulana fulani kumbatiza mle katika jina la Bwana Yesu, nikasema, Baba wa mbinguni, ninapomleta mvulana huyu kwako juu ya kukiri kwake Nikiwa mvulana tu mwenyewe nina picha hizo world nyumbani. Nikasema nikimbatiza kwa maji Bwana juu ya kukiri kwake katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu, naomba wewe ukamjaze na Roho Mtakatifu. Na yapata wakati huo kitu fulani kikavuma, nayo na hii hapa ikashuka katika upepo wa kisulisuli, ile nyota ya asubuhi yenye kung'aa ikasimama pale. Hapo ikasimama nuru ile mnayoiona pale kwenye picha ikasimama pale, ilizunguka ulimwengu mzima huko juu Kanada na kila mahali, wakasema, nuru ya ajabu ya mtokea mhubiri wa mtaa wa Kibaptisti wakati anabatiza. Siku chache zilizopita, wakati Daktari Lamsa aliponijia, nami na sikuwa nimejua chochote kuhusu jambo hilo, naye akaniletea picha ambayo ndugu anayo pale. Sasa una picha hiyo, unayo ile biblia hapo, iko hapo, iko kwenye kitabu chako Sawa, kulikuwekwa na picha ya ishara ya kale ya Kiebrania that, ya Mungu that that ile hasa iliyokuwekwa katika zamani Lord, za Ayubu kabla biblia haijaandikwa. Mungu katika sifa zake tatu, si miungu watatu. Mungu mmoja katika sifa tatu: Baba, mwana na roho Mtakatifu. Ofisi tatu ambazo Mungu alifanyia kazi, si miungu watatu, sifa tatu. Nayo hiyo hapo, wakati mtu huyo mashuhuri, Daktari Lamsa, tafsiri ya biblia ya Lamsa, Wakati aliposema asubuhi hiyo, nilipomwambia hivyo, nilisema nilisema, ni ishara gani hiyo? Akasema hiyo ni ishara ya Mungu ya kale katika Waebrania, Mungu Mungu mmoja katika sifa tatu. Nikasema kama vile Baba Mwana na Roho Mtakatifu. Akasimama kisha akaweka kikombe chake cha kahawa chini, akaniangalia jin, naamini ulikuwa pale lio. Akasema unaamini jambo hilo? Nikasema kwa moyo wangu wote. Akasema jana usiku nikisimama katika mkutano wako ndugu Branham, niliona huo utambuzi, sijawahi kuuona hapo awali Marekani, katika nchi yangu. Akasema hawa wa Marekani hata hawaijui Biblia, jambo tu wanalojua ni madhehebu yao, hata hawajui wanakosimama. Akasema hawajui chochote. Akasema lakini niliposimama pale jana usiku, akasema nilisema, sasa ndugu jin, nasema hili tu kwa uchaji na upendo na kadhalika akasema nikasema, huyo hapana shaka ni nabii lakini ninapoona kwamba wewe unaamini kwamba Baba, Mwana na Roho Mtakatifu haikuwa ni miungu watatu, ilikuwa ni sifa, basi najua wewe ni nabii wa Mungu, la sivyo hainga alifunuliwa kwako namna hiyo. Akasema hiyo ni ishara kamilifu. Akasema mimi kamwe, akasema wewe si wa umoja. Nikasema la, Bwana mimi si wa umoja namwamini Mungu kuwa ni Mungu mwenyezi na zile sifa tatu ni ofisi tatu ambamo huyo Mungu mmoja aliishi. Akasema, nakutakia heri. Akasema siku moja utamwaga damu yako duniani kwa ajili ya jambo hilo, lakini kasema manabii daima hufia msimamo wao, nami nikasema na iwe hivyo kama ikimpendeza Bwana wangu. Tafsiri ya Biblia ya Lamsa Doo no, ni kweli kabisa. So ni mara ngapi, kama ninavyoliambia kanisa hili, kama alivyosema Samueli kabla hawajamchagua Sauli. Kabla hujaondoka na kujiunga na madhehebu fulani, sasa na kujifunganisha mwenyewe kabisa katika namna fulani ya dini, kwa nini usiache Roho Mtakatifu akuongoze? Mbona usimchukue Mungu kuwa kiongozi wako na umwache akubariki na kusahau dhehebu lako? Sasa sisemi usiwe mshiriki wa kanisa lolote la kimadhehebu, kwa mshiriki wa lolote utakalo, hiyo ni juu yako, bali ninakuambia wewe kama mtu binafsi, acha Roho Mtakatifu akuongoze, soma Biblia na lile Biblia isemalo ufanye, lifanye. Mungu awabariki wa na. Sasa nimengojea muda mrefu sana, sijui kama kuna yeyote hapa aliyetaka kupitia kwenye mstari wa maombi akaombewe. Iwapo wako naomba wainue mikono yao. Mmoja tu, wawili, watatu, vema. Nyote njooni moja kwa moja hapa, kasimame hapa basi mkitaka, wakati huu na, na tutaomba. Ndipo sisi, bado sitaki muondoke, nataka kufanya jambo jingine rasmi hapa kabla tu hatu- hatujafunga hatu. ni wangapi wanapenda kusoma kitabu cha Wagalatia, lo na maandisha wa Efeso? Sasa Jumatano usiku taingilia kwenye muhuri And then, oh, next Sunday morning, we're going into the position kisha asubuhi ya Jumapili ijayo tutaingilia katika kuliweka kanisa mahali pake. Kama we no, labda tutaingilia hayo uchukua Jumatano time hii ijayo, kwenu ninyi watu wa hapa Jeff. The kuliweka kanisa mahali pake walipowekwa yeah, kila mmoja jinsi tunavyoitwa kwa kufanywa wana wenye mamlaka Mungu ametufanya wa kuwa wanawe wenye mamlaka. Sisi ni wanawe kwa kuzaliwa, tumefanywa wanawe na kuwekwa mahali petu kwa Roho Mtakatifu. Tazama, kila mmoja wao alikuwa Mwebrania walipouvuka ule mto, lakini Yoshua aliigawanya ile nchi na kumpa kila mmoja shamba lake, kulingana na matamshi ya mamaye alipokuwa anazaliwa mahali Roho Mtakatifu alipomwambia huyo mama Hebu muangalie Yakobo alipokuwa anakufa, nabii amepofuka, aliikokota miguu yake kitandani, akasema, njooni enyi wana wa Yakobo, nami nitawaambia mtakapokuwa katika siku ya mwisho. Utukufu! Lo, no. Najua huenda nikaonekana wa ajabu, watu hawa huenda wakaonekana wa kigeni, lakini lo, laiti ungalijua tu, ha hakikisho kule, kule kuwaka moyo You, njoni hapa, nami nitawaambia mtakapokuwa katika siku za mwisho. Nami naweza kuchukua andiko lilo hilo and na kuchukua ramani the... ya mahali Wayahudi wanapokaa leo the... na kuwathibitishieni ya kwamba wako mahali pale pale, pale ambapo Yakobo alisema watakuwa katika siku ya mwisho, nao hawajawahi kamwe hawajawa mahali hapo hata waliporudi kuanzia tarehe saba Mei mwaka elfu moja mia tisa arobaini na sita. Usiku ule yule malaika wa Bwana aliponitokea kule na akanieleza juu ya huduma hii, nami naweza kuwaonyesha ya kwamba waliporejea kwenye nchi hiyo mpya, wao walishika mahali pale pale, pale Yakobo alisema watakaa, nao ndio hao papo hapo leo. Lo, lo jamani, lo jamani, tumekaribia nyumbani kwa siku moja zaidi, hiyo tu. Enyi watu wapendwa, ninyi ni wagonjwa, la sivyo hamngekuwa mmesimama hapo kwa ajili ya friend. Kusimama tu mimi ni ndugu yenu, inaagizwa toka kwa Mungu kuwaombea wagonjwa, si kama ninii yangu kana kwamba nina nguvu za kuponya. Sina, bali nina nguvu za maombi. Kama nilivyosema asubuhi ya leo, Daudi hakuwa na kitu ila kombeo dogo bali alisema najua litakalofanya, likiwa na nguvu za Mungu juu yake. Unaona, tuna maombi mafupi tu ya kuwaombea na mikono yangu niweke juu yenu, lakini ninajua yale imani katika Mungu itafanya imewafanyia wengine, itawafanyia ninyi. Basi ninyi aminini hilo. Sasa mnapojitokeza kuja kupakaribia mahali hapa, sasa sijui kulifanya hili liende vizuri sana kama nisingemwomba ndugu yangu kuja hapa na kuwatia mafuta. Utafanya hivyo ndugu Neville? Utaliomba kanisa, kama mtainama kwa maombi. Sasa kumbukeni, juma lililopita nilipokuwa mgonjwa sana, kwa mafuta ya kale ya mbarika, ningalitoa chochote kama mtu angalipita pale na kuniwekea mikono, kama ningalimpata mtu aje ambaye Mungu alikuwa amembariki na kumsaidia dame. Ningalifurahia jambo hilo sana. Nyote mnajisikia sasa kama nilivyojisikia mimi wakati huo, mnajisikia sasa, unataka mimi nifanye jinsi nilivyotaka mtu anifanyie wakati huo. Mungu anizuie nisije nikaepa hiyo kazi. Hebu mimi daima, hata niwe nimechoka, ninapokuwa mchovu, niwapo siwezi kusogeza mguu mmoja kuuondoa kutoka kwa mwingine, acha niende kwa sababu nitakutana na kila mmoja wenu tena huko ng'ambo, katika nchi ile kule Then you old women, old kisha ninyi wanawake wakongwe, wanaume wazee uliodhoofika, nywele zenye mvi na zinazong'ooka na kupukutika like rose, kama waridi ambalo limechanua chipukizi lake dogo, majani yake yanapukutika way, na yanaanguka ovyo, mnavunjika vipande vipande, sivyo? Right. Hiyo ni kweli. ni nini tu to sababu pekee ya kutaka kuishi pamoja ni kunawiri kwa ajili ya utukufu wa Mungu kwa hiyo wakati adui amekunyakua sasa na kutoroka, inakuja na kombeo la Mungu na imani na kipawa alichonipa Mungu. Hiki hapa nilichosema, mpate kuelewa. Nilisema kama Petro angaliingia ama baadhi yao, usiseme hivyo, si lazima uniombe. Ingia tu namna hii na useme kama kwa mwanamke huyu, useme "Wewe ni dada fulani, jina lako ni nani? dada howard kasema wewe ni dada howard wewe ni mwaminio dada howard unaamini wewe ni mwaminio basi unaona wewe una haki ya baraka zote za ukombozi ndipo ningesema dada howard kila kitu kitakuwa shwari kisha niondoke loo no, vipi nikasema ningepiga kelele ningepaza sauti ningesema bwana haina budi kuwa haina budi kuwa nami nikawazia vema watu wanawazia jambo lilo hilo ninapokuja kuwaombea kwa hiyo ndivyo ilivyo, mnaona ninayo maanisha. Nami nimesimama mara nyingi na kuwachukua watu na kusema lo, dada mpendwa, utaliamini? Lo, utaliamini Bwana, e Mungu, wafanye waliamini hilo, wafanye waliamini lo, tafadhali, utalikubali sasa hilo? Silo, nilipita hayo, nilipita mbali na hayo. Ninasema tu hivi, dada Howard, wewe ni mwaminio? Ndiyo, ni mwaminio. Vema, dada Howard, iwapo wewe ni mwaminio, wewe ni mrithi kwa kila kitu alicho nacho Mungu. Nakuchukua tu mkono wake, naona naamini hilo. Ninawasiliana na dada Howard kwa kumwekea mikono yangu. Yesu kamwe hakusema waombeeni, yeye alisema wawekeeni tu mikono. Ndivyo ilivyo, ndipo anaponywa. Anaweza kusema kila kitu kitakuwa sawa, dada Howard. Ndipo waweza kwenda nyumbani ukapate afya. Mungu akubariki. Wewe ni dada dada Hampton, wewe ni mwaminio sivyo? Wewe ni mrithi wa kila kitu alicho nacho yeye. Mungu awe pamoja nawe dada Hampton, nenda nyumbani ukapate afya sasa. Yesu Kristo atakuponya wewe. Ni dada Lota, hiyo ni wewe, ndiye tuliyekuombea hospitalini. Wewe ni mwaminio, basi dada Lota mrithi wa yote tunayoomba, dada slota, naomba upate ulichoomba na uwe mzima. Mungu atakujalia. Ndugu Jean, unaamini ya kwamba Mungu atakupa? Na bwana Mungu akupe Jean, kile hasa unachoomba. Nakujua wewe ni mwaminio dada. Nakujua huyu ni mume wako hapo, ndiye niliyemwombea kwa simu siku ile. Siku zote nakumbuka hilo. Hangeweza kwenda kwenye mkutano huko Tulsa, akaja mkutanoni naye Bwana akamponya, akamtuma kwenye mkutano katika uwakilisho. Unasimama kwa niaba ya mtu mwingine, ni jambo la Kikristo jinsi gani, dada. Unaona? Alikuwa mwakilishi pia, alisimama kwa ajili yetu sote. Wewe ni mwaminio na una haki kwa kila kitu ambacho Mungu aliahidi. Mimi ni mtumishi wake na kwa jina la Yesu Kristo ninakupa kile unachoomba. John ndugu Neil, Mungu akubariki. Imekuwa nzuri sana kwako. Wewe ni mwaminio. Najua ndivyo ulivyo ninaamini kwamba Mungu atakupa kila utakaloomba kwa kuwa wewe ni mwaminio. Na kama mtumishi wake, kwako ndugu yangu, katika jina la Yesu Kristo inakupa haja ya moyo wako. Nenda ukaipokee. Mungu akubariki. Dada Bruce, ninakujua. Yule nesi mdogo aliyenisugua mgongoni alikujua, anatoka kule chini karibu na motel Jay. J, twin J, ama kitu kama hicho. Utasimama kwa niaba ya wengine, na unataka nini usiku wa leo kutoka kwa Baba yako kwa ajili yako mwenyewe usiku wa leo? Basi, adui amekusukuma kupita uwezo wa daktari, lakini ninakufuata kwa kombeo na katika jina la Yesu Kristo naelekeza mshale wa kombeo kwenye mwamba ambao umeingia kwenye figo katika hali iliyozuiliwa. Itakurudisha kwa Mungu kwenye nyumba yake. Tumekuomba wewe kupitia jina la Yesu Kristo, amin. Wewe ndiwe babake mtu huyu Bwana. Je, wewe ni mwaminio ngiri ubavuni mwako chini na upande wako wa kushoto Je, unaamini ya kwamba Mungu atakupa wewe, Bwana? Na kama mtumishi wake, Bwana, mkono huu labda umefanya kazi nyingi ngumu za siku. Umekuja hapa kwa kusudi, jambo la kufanya. Mpe haja ya moyo wake, Baba, ninapoomba katika jina la Yesu ya kwamba utafanya. Amina. Usiwe na shaka. Hiyo ngiri itakuzuia kuumia huko chini na utakuwa sawa. Mungu akubariki. <coughs> wewe ni mwaminio sivyo? wewe ni mwaminio, na wewe ni wewe ni mrithi wa baraka hizi zote. Asante. Baba, ninamleta huyu dada yangu kwenye mstari wa moto katikati ya lengo. Nami ninamrudisha kwako kutoka kwa mkono wa adui katika jina la Yesu Kristo. Amina. Hivyo ndivyo tu itakavyokuwa. Upasuaji wa pafu. Ee Bwana, mwanamke huyu kijana anaposimama hapa angali katika upevu wa ujana, ninamwombea na pafu ambalo lingepaswa kutolewa nje, naye angeinama maisha yake yote. Wewe ni baba yetu nami ninalenga moto wa maombi kwake, Bwana, moja kwa moja kwenye pafu hilo. Ninatuma maombi haya katika jina la Yesu Kristo jalia yapige hilo pafu na kuliponya katika jina la Yesu Kristo. Naomba haya, amina. Wewe ni dada, dada Gib, hasa kichwa chako kimevutwa mbali nami wewe ni mwaminio na mrithi wa baraka zote za Mungu, dada Gib. Bwana, ninamleta kwako na kombeo hili dogo ulilonipa, kama ulivyompa Daudi kombeo kuwachunga kondoo wa baba yake. Na kama adui angeingia kufuata kondoo, yeye hakuogopa, alinyakua kombeo hilo dogo na kuwafuata simba na na dugu, akawarudisha kondoo. Haya ni maombi ya imani tuliniambia, ikiwa ningewafanya watu waamini na kuwa waaminifu. Ninamrudisha dada Gatu siku wa leo, ninamnyakua kutoka kwa mikono ya adui. Yeye ni kondoo wako, ninamrudisha kwenye zizi la Baba katika jina la Yesu Kristo, amina. Dada Lowe, shinikizo kuu la damu na wewe ni mwaminio, sivyo? Dada Loe, mrithi wa baraka zote. Basi Baba Mungu inalenga maombi haya usiku wa leo, kama kutoka kwenye kombeo la Mungu kwa ajili ya shinikizo kuu la damu la dada Lowe, na naomba wakati mwingine daktari atakapopima shinikizo la damu na amtazame na kusema ni kawaida sasa. Atajua kilichofanya hivyo katika jina la Yesu Kristo ninampa. Amina. Naam. Laiti na ningalikuwa na baba yangu hapa usiku wa leo, ningeweza kumwombea sasa hivi Itamwombea baba yako pia. Naelewa, Baba wa mbinguni, mtu aliyemzaa mvulana huyu, hata yuko hapa duniani usiku wa leo, kwa sababu yake na mtoto wake mwenyewe, anataka baba yake arudishwe huko nje katika ulimwengu wa dhambi, mlevi Ee Bwana, ninatuma maombi haya kwa imani na nguvu na kwa yote niwezayo, kulirusha jiwe hili dogo katika jina la Bwana Yesu ninamtupia huyo ibilisi ambaye ameweka kitu hicho kushikwa kule, na iondoke na aje salama zizini, katika jina la Yesu, amina. Una shauku ya kumpokea, unataka kuja katika nchi ziliko ahadi zote. Na sasa Bwana, vulana huyu yuko ng'ambo tu ya mto, amepiga kambi ng'ambo ya pili, na Yordani inavimba na hakuna njia kwake kuvuka isipokuwa wewe utengeneze njia, kama vile ulivyomfanyia Yoshua na Israeli. Tena Baba, ninakuomba kama mtumishi wako, ujalie ndugu yetu mpendwa. Ee ye Mungu, ujalie aingie katika nchi hii ya ahadi, ahadi hii kwamba upande ule mwingine. Kama nilivyobebwa hivi majuzi usiku, naomba nipate fursa ya kumshika na kumkumbatia katika nchi hiyo nyingine, nikisema ndugu yangu wa thamani. Tujalie Bwana, Mjalia apokea ahadi ya Mungu roho Mtakatifu. Amina. Eh, hey, Bwana kwake huyu ndugu yangu mpendwa, mkono huu ambao umekuwa mwema kwangu na umenifanyia mambo ambayo hayajasimuliwa, anaamini na ana imani na sasa, adui anajaribu kumnyakua huyu rafiki yangu sukari naye anafikiri kwamba ana- anaweza kumnyakua mvulana huyu, lakini ninamfuatilia, ninakuja kuwarudisha walio wako Bwana. Nikirusha jiwe hili kwa imani kamili iliyolenga, katika jina la Yesu Kristo ninaupiga ugonjwa huo wa sukari, ndugu yangu Warudishe kondoo wako mwenyewe kwenye zizi Baba, katika jina la Yesu amina. <coughs> Eh, hey, bwana dada yetu anajua kuwa uzito huu uliopitiliza ni kwa hivyo, daktari anasema ndiyo kitu kinachokuua. Kila kilo uzito kupita kiasi huondoa mwaka mmoja, kulingana na kalenda ya bima. Naye anataka kuishi kwa heshima na sifa ya Mungu, na hakuna daktari anayeweza kufanya hivi, baba Mungu. Iko tu mkononi mwako naye Dada Bel amekuwa mwaminifu sana, na amekuwa mkarimu na mwenye kujali katika majaribu akipitia. Amepitia majaribu mengi mazito. Naja kwa ajili yake usiku wa leo, Bwana. Naja kukutana na adui huyo kule, inalenga kwa usahihi wote ambao ninaweza kulenga kwao, katika jina la Yesu Kristo inarusha jiwe hilo la imani kwa adui huyu aliyemshika <laughs> na imtawanye na kumtorosha mbali naye, naye ataweza kurejeshwa kwenye malisho ya majani mabichi yenye kivuli na maji matulivu, kupitia Yesu Kristo. Amina, itakuwa hivyo, dada Bell. Usiwe tu na shaka, dada Spencer. Hakika ninakumbuka dada, ninaamini jambo hilo dada Spencer. Amina, amina, Mungu akubariki. Amina. Naelewa watoto wako, hiyo ni kweli. Ndiyo mama, ndiyo bwana. Mimi ndiyo, sisi sote tunamfahamu dada Spencer, na kujua ya kwamba jinsi yeye na ndugu Jess walivyokaa katika hali mbaya, lakini ambapo wameshuka kupitia kanisani hapa, nikivuka ng'ambo ya pili, hawatakuwa wakitembea hivi, watakuwa vijana Lo no, ndugu Jess kama mimi tu wajua hakisha, nyote mnajua jinsi ng'ambo, ng'ambo tu kule, unarudi kuwa yule msichana mchanga mpendwa, tena na ndugu Jess kuwa mvulana mdogo, Mungu alikuahidi. Sasa tazama, ninataka kukupa mafundisho kidogo tu, kwa kuwa wewe ndiwe wa mwisho hapa. Nataka kutoa, maana najua huyu ni mvulana wako mdogo Chali, unataka aombewe. Nataka kusema jambo hili moja. Je, umewahi kusoma katika maandiko ambapo Biblia ilisema hili? Paulo alimwambia akida wa Kirumi, unaweza kunisikia vizuri? Alimwambia yule Mrumi alipouchomoa upanga wake ajiue kule Filipi, alipokuwa gerezani na tetemeko la ardhi likaitikisa jela. Alisema, mwamini Bwana Yesu Kristo na wewe na nyumba yako mtaokolewa. Je, umewahi kusikia hilo? Wewe na nyumba yako. Sasa tazama, ikiwa una imani ya kutosha kwa wokovu kwako mwenyewe, hivi huwezi pia kuwa na imani ya kutosha kwa ajili ya nyumba yako? Mungu kwa njia fulani atafanya hilo na Bwana, ninamwombea dada Spencer na ndugu Spencer usiku wa leo, kwamba kila mtoto wao na watoto wao wote watakuwa katika hiyo nchi tukufu yenye furaha, kule ambapo hakutakuwa na magonjwa wala uzee Hakuna huzuni wala masikitiko. Maisha haya yote madogo hapa yatafifia na kuwa ndoto mbaya ambayo imepita. Jalia wapokee haya, jalia watoto wake wote na mume wake, wapendwa wake wote, na wote wampendao na wote awapendao, jalia wawe huko pamoja naye, katika jina la Yesu, amina. Mungu akubariki. Umri wa miaka themanini na miwili, kama kwamba tu ulimwengu unasambaratika. Dada, dada Spencer, mema, uko tayari tu kwenda kupumzika. Unaona, ndiyo mama, ndiyo. Dumisha tu imani yako moja kwa moja kwake, kwa dada Spencer, nawe utavuka naye. Akasema, na kwa hakika tu kama ninavyosimama hapa pamoja nawe hivi usiku wa leo, dada Spencer, kwa neema yake nitakuona wewe na Jess ng'ambo ya mpaka, vijana na wenye afya tele. Nyote mtakuwa mnakimbia mkipaza sauti, ndugu yangu, ndugu yangu nitawaona mishipa yake Baba Mungu, msichana huyu alikuwa na shida, dawa haiwezi kumsaidia, kuna yeye tu kinachozuia, lakini ninakuja kwa ajili yake usiku wa leo, naja kwako kwa kwa Baba, naja ikikuomba uelekeze risasi ambayo inanibidi itapiga na ilengwe kabisa, moja kwa moja mgongoni mwake na maombi haya katika jina la Yesu Kristo yapige uoga huo na kuupasua vipande vipande, kuwarudisha kondoo hawa wa malisho ya Mungu. Amina, Amen. Ni lazima tu iwe hivyo mpenzi Mungu wa mbinguni, jalia hilo watoto wake sita, ambao anatamani waokolewe. Amesikia ushuhuda huo wa ndugu Dalton, binti zake wapendwa, anatamani watoto wake sita. Baba, na awe nao na wakutane naye katika nchi ile ambapo hakuna usiku, wamelindwa salama na kuzingirwa kwa damu ya Yesu Kristo, amina. Naomba uwapate dada, maombi yangu na kuamini, hakuna kitu kabisa kinachoweza kusaidia. Wanawapa vitu vidogo vinavyoonekana kama no, kitu kama asetamini ni kotisoni wanaiita hiyo, hiyo inakuua, karibu inararua damu yako kabisa. Lakini tazama, unaona, mgonjwa wa baridi ya bisi ni kama simba aliyekamata kondoo na kukimbia mbali. Sasa kombeo litafanya nini? Loo jamani, kuna simba mkubwa anayenguruma na mwanakondoo, naye anampenda mwanakondoo huyo, kwa hiyo ametoroka na mwanakondoo. Lakini Daudi akachukua kombeo na kumfuata. Unaona sasa, tazama alikuwa na mawe matano, e m a n e, yeye mwenyewe e n, kombeo lake lilikuwa katika mkono huu y a s u, yeye ni mlenga shabaha hodari, lazima kitu kitokee. Hebu tufuate ugonjwa huo wa yabisi usiku wa leo wa maombi haya. Mungu akupe <tis> anataka kubatizwa katika jina unataka abatizwe? Asante dada, si kwa sababu hiyo ndiyo njia ni kwa sababu sasa, kama hiyo ilikuwa katika Biblia, kwa maana Baba mwana na roho mtakatifu. Ni ningeamini hilo ningedumu nalo moja kwa moja. Dada ni nisingetaka kuwa tofauti hata kidogo. ni ningetaka vivyo hivyo nisingeruhusu ni, nitawajibika kwa hilo. Unaona nami sina budi kusema jinsi tu hilo linavyolisema Sio kuwa tofauti, lakini kuwa mwaminifu. Sasa Baba, tunakuja kwa ajili ya wapendwa wake ambaye ana ugonjwa wa yabisi na hapa anataka abatizwe katika jina la Bwana Yesu, kwa maana huo ndiyo mlango, hilo ndilo lango lililofunguliwa. Hapo ndipo Yoshua alipofungua njia moja iliyovuka kuingia katika nchi ya ahadi. Hapakuwa na sehemu mbili au tatu zilizofunguliwa, kulikuwa na moja tu. Petro siku ya Pentekoste wakati kanisa lilipozinduliwa kwa mara ya kwanza alifungua njia akasema, tubuni kila mmoja wenu mkabatizwe katika jina la Yesu Kristo. Kamwe hawakutofautiana na njia hiyo hiyo, kila mmoja alivuka hadi kwenye nchi ya ahadi. Baadhi yao walikuwa wakijaribu kuvuka chini kabisa kwenye kivuko kingine, ndipo Paulo akamwambia, ulibatizwa kwa ubatizo gani? unajaribu kuvuka wapi? Nao wakasema hapa chini, ambapo John alitazama akasema, vema, Yohana alielekeza tu kwa wakati na mahali. Ndipo waliposikia hili, wakabatizwa kwenye kivuko sahihi, nao wakavuka, wakampokea mzabibu wa Roho Mtakatifu. Mjalie dada yetu na wapendwa wake katika jina la Yesu Kristo, amina. Ndugu lail lo, ndugu. Ndiyo, hiyo ni kitambo naam. Nina furaha. Mungu akubariki huko njiani kuelekea nchi ya ahadi. Sasa labda nitataja hilo. Ni wangapi wanakumbuka kabla tu huduma hii haijathibitishwa kwangu, na mimi nikivua samaki na mtu fulani siku moja chini kwenye mto ziwa nami na nilikuwa nikivua samaki wadogo na Roho Mtakatifu akaja ya juu yangu. Kulikuwa na mtu huyu, ni shahidi wa Yehova, alikuwa ndugu yake. Yuko hapa mahali fulani, Bank yuko hapa ndani mahali fulani, ambaye ni jirani yangu. Huyu ni Lail, na watu hawa walikuwa ni mashahidi wa Yehova. Nao walisema, siku moja tulipokuwa tukivua samaki kule chini, baada ya mvulana huyu kuongoka Nilimwambia kulikuwa na kitu katika maisha yake na kile kile kilichofanyika na yote kukihusu, ambapo ameniambia sasa hivi tu, na sasa hivi amekiondoa maishani mwake. Hiyo ni kweli, chochote kile ni kweli kabisa. Baba yake ndiye aliyekuwa msomaji. Je, baba yuko hapa usiku wa leo mbili? Na yeye na mke wake wote wawili walibatizwa ili kuwa mashahidi katika jina la Yesu Kristo, hapa kwenye kidimbwi. Na mtu huyu alikuwa ameketi karibu nami siku moja. Bwana, uko wapi? Ye, yuko hapa usiku wa leo, nyuma kwenye kona. Ndiyo, na tulikuwa tukivua samaki, na ndugu bana wangu mdogo alikuwa ameua, ilidhani aliua paka siku chache kabla, lakini mama huyo mdogo wa paka alikuwa na kundi la watoto wa paka, naye akamshika na, na kumwangusha. Niliwazia, nilisema, bwana anaenda kufufua uhai mdogo siku moja kabla. Hiyo ni kweli, Lyle, tukiwa tumeketi kwenye guba ndogo, nami nikasema, hiyo ni bwana asema hivi na tulivua samaki usiku kucha bila kupata chochote. Asubuhi iliyofuata tulikuwa tukivua samaki, tumerudi kwenye guba ndogo kwa ajili ya mashavu bluu, huyo ni samaki mdogo. Naye ndugu Lail alikuwa na ufito mkubwa, naye akaacha maskini mashavu bluu kuimeza ndoano kubwa aliyokuwa nayo. Mpaka alipoitoa ule uzi mdogo ulikuwa chini kabisa, ndoano kubwa kwenye maskini tumbo la mashavu bluu. Na wakati alipoitoa, ilimbidi tu kuvuta matumbo na chochote kile kutoka kwenye maskini mashavu bluu, ili kuipata na kuitoa tu yote, kwa maana ndoano kubwa ilikuwa imeshikwa kwenye tumbo la samaki huyo. Na alipofanya hivyo, akamtupa chini juu ya maji, naye alitetemeka tu mara nne ama tano, na ndivyo ilivyokuwa, kwa maana matumbo yake na mashavu yalikuwa yananing'inia kutoka kinywani mwake, naye akaelea huko kwa muda wa nusu saa, akaelea akarudi kwenye vichaka, nami nilikuwa nimeketi pale nikivua samaki. Ndipo ghafla Roho Mtakatifu akaja akasema, nena na huyo samaki. Nikasema samaki mdogo, Yesu Kristo anakupa uhai wako tena. Na huyo samaki mdogo akiwa amelala amekufa juu ya maji akageuka kwa ubavu wake, kisha akaenda churuu kuingia majini upesi alivyoweza kwenda. Ndugu Lail na ndugu Hudu walikuwa hapo wameketi. Ndugu Lail akasema, ndugu Ganham, hilo lilikuwa kwa ajili yangu, kwa sababu nilimwambia maskini usiku wa leo. Naweza kuwaambia ulichosema. Alisema alipotoa matumbo yake alimtupa pale, akasema, umefumua ya mwisho, ewe jamaa mdogo. Hivyo tu akamtupa nje, akasema ilimaanisha mimi. Nami nikasema hapana, ndugu Lail hiyo haikuwa hivyo. Ndugu Banks kule nyuma alisema, ni watu wangapi katika ulimwengu huu, ni maelfu mangapi wangependa kusimama mahali tunaposimama sasa hivi, kuona nguvu za Mungu zikishuka na kufanya jambo kama hilo? Kwa maneno mengine, yeye kama inaamini, sote tulijisikia kama Petro alivyojisikia, ni vizuri kuwa hapa, hebu tujenge vibanda vitatu. Unaona, hiyo ni kweli. Sasa, ndugu Lail, umetiwa mafuta na Roho Mtakatifu. Sasa umetoka Misri, viungu vya vitunguu saumu na uchafu wa dunia umeachwa nyuma. Unasimama chini kwenye ukingo wa Yordani, sasa ng'ambo tu. Mungu na akuvushe, Lail. Mwenyezi Mungu, hii hapa nyara yako. Hakika alikuwa katika hali mbaya sana, Bwana, lakini moyo wangu ulimwendea Maombi yetu yamepiga tu pigo la kuogopesha sana kule, na kitu kile kile kilichomshikilia kimemwondokea, kimevunjwa, na sasa anatembea kwenda Yordani. Mpeleke kwenye nchi ya ahadi, Bwana, na kumtia muhuri miongoni mwa watu, kwamba katika siku hiyo tukufu tutakapokutana huko. Jalia ni hisi kukumbatiwa kwa mikono yake. Ni kipaza sauti, ndugu yangu wa thamani Ninamjua yeye, ulete bank pamoja naye Bwana. Hivyo baba na mama na hao wote dada na familia hiyo yote kuu, yalia tukutane sote kule Bwana, na kila mmoja wao ajazwe na Roho Mtakatifu. Ninaomba katika jina la Yesu, amina. Utampokea ndugu. Mungu akubariki ndugu. Lail, naam ndugu. Someone long call and service to Neville, huh? Kuna mtu anakufa kwenye simu ya kutoka mbali. Nami nitairudisha ibada kwa ndugu Neville akiwa hapo ndani. So sent... so say... Basi tukapeleka jiwe la imani, kulikuwa na mtu kutoka pande zote. Kwa hiyo nilituma maombi kumfuata katika jina la Yesu Kristo. Alikuwa amelala hapo kwa saa moja, hakuna mapigo ya moyo, hakuna pumzi, hakuna chochote hakuna pumzi hakuna mapigo ya moyo au kupumua hakuna chochote, macho yakiwa yametua kichwani, mwake alianguka mimbarani. Okay, hii bado iko wazi ye, ninaweza kupata usikivu wenu? huko juu kabisa, mwinjilisi kijana mhubiri hapa Indiana alikuwa akihubiri, alianguka akafa mimbarani. Kama saa moja tu iliyopita alipokuwa akihubiri, akaanguka mbele na akafa mimbarani. Mwinjilisi mashuhuri akihubiri hapa Indiana. Mchungaji amekuja tu na ameniita. Alikufa moja kwa moja wakati akihubiri, chini ya upako wa Roho akaanguka mbele, macho yake yalitulia, pumzi yake ikamwacha. Alitangazwa kuwa amekufa, kwamba amelala mauti kwa saa moja. Ndipo kitu fulani kikawaambia wapige simu kanisani na kuniomba niombe. So kwa hiyo nilituma maombi world kumrudisha, kumrudisha, yeah, katika jina la Bwana Yesu naomba mjiunge nami kwa imani kwamba haitakosa shabaha kumfanye upya na kumrudisha. Asante. Mungu awe nanyi mpaka nitakapowaona Jumatano usiku, ninyi watu kutoka Georgia na karibu. Kwaherini, Mungu awe nanyi.